• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DFT Freedom ROM_ Mango 7720 SCHUBERT Custom ROM

Lamson

Well-Known Member
DFT Freedom ROM_ Mango 7720 SCHUBERT Custom ROM

Nhóm DarkForcesTeam đã ra đời bản ROM Cook đầu tiên đã JB sẵn mà họ gọi là Freedom ROM, mọi người có thể tải về thử nghiệm Hiện tại thì sau khi upro, này khi có build mới chưa thể Update qua Zune được ( nhóm DFT nói họ sẽ cố gắng Cook bản ROM có thể Update qua Zune khi có buil mới) nhưng ROM đã tích hợp build mới nhất Mango. Và điều đáng chú ý nhất là việc không phải JB có thể tiết kiệm nhiều thới gian cho những ai Update lên mango rồi mất JB hì hục downgrade về 7004, Nodo rồi Update lại nếu không chính xác có thể lại lặp lại như vậy nhiều lần.

- Yêu cầu là máy đã được HardSPL http://www.pdaviet.net/showthread.php?143563-RSPL-HSPL-for-HTC-Windows-Phone-7

- PIN trên 50%

- Link down Đã kéo về 4shared http://www.4shared.com/file/2dpNchZL/7713_SCHUBERT_USA_ENG_FRA_ITA_.html

- Bài gốc XDA http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=16383783#post16383783

- Thank Ansar.ath.gr , DFT & XDA_developer

[DFT Freedom ROM] Mango 7713 SCHUBERT Custom ROM

DarkForcesTeam
proudly presents Frist Mango 7713 Build Custom ROM

This is 2nd big step to customization ROM for Schubert(HD7,T9292,T9295,T9296) from DarkForcesTeam.

This is First Custom ROM for all HTC operator devices which support by RSPL/HSPL operator,you can flash any time after you install our RSPL/HSPL.

This release 5 ROMs supports 22 languages which is

1)USA_CHT_CHS_JPN_KOR,
2)USA_ENG_FRA_ITA_GER_ESN,
3)USA_NLD_DAN_FIN_NOR_SVE,
4)USA_PTB_RUS_ELL,
5)USA_HUN_CSY_PLK.

This 5 ROM driver base from RUU_Schubert_O2_UK_3.04.206.01_Radio_5.66.09.21a_2 2.48.50.21_Signed_SCHUBERT_RELEASE and cooked with Mango 7713 build and remove some of operator's(T-Mobile,AT&T,Telstra) own apps just left HTC apps.

This ROM already Chevron unlocked or Jailbreak but we want to call this ROM for DFT Freedom ROM which can install any Apps which avaliable for Mango build.

Please note this ROM WILL NOT get update new version of OS via Zune , we are working on fix this issue , before we done will contiune release new version of Mango if we can get it.

Please note this ROM CAN NOT flash to AT&T HD7s and BellMobility HTC HD7 and Telstra HTC HD7 will need wait to we finish RSPL/HSPL.
.......
IMPORTANT NOTES

1. Before doing any operations be sure you have battery level more than 50%!
2. You must had RSPL/HSPL install to your device , download RSPL/HSPL see this thread : http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1195647
3. Supported OS: Windows XP, Windows Vista, Windows 7.
………………….

05/9/2011 Cập nhật ROM với build 7720: DFT Freedom ROM_ Mango 7720 SCHUBERT Custom ROM

Nguyen_The

hiz e down ở 4shared với tốc độ 30kb/s bao giờ mới xong.... đợi chớ đc thử quá.......

Nguyen_The

mà cho e hỏi lun bắt buộc phải là máy đã được HardSPL ạ dù máy có boot lá security unlocked ạ?

blackdoor

Manager
mà cho e hỏi lun bắt buộc phải là máy đã được HardSPL ạ dù máy có boot lá security unlocked ạ?
DFT khuyến cáo là phải có HSPl để up ROM này, với Security unlocked thì chưa kiểm chứng.

Nguyen_The

DFT khuyến cáo là phải có HSPl để up ROM này, với Security unlocked thì chưa kiểm chứng.
chậc run run... chắc tốt nhất nên HSPL cho lành thui...
nhưng DFT Freedom ROM_ Mango 7713 SCHUBERT Custom ROM bản chất cũng là 1 bản rom thôi... cùng lém up rom trực tiếp thì máy cũng ko thành cũng gạch đc đâu bác nhỉ? Cần người kiểm chứng...

Nguyen_The

đã update rom thử 2 lần trực tiếp với rom security unlocked 2 lần mà ko HSPL nhưng quá trình update rom chỉ dừng ở 0% và báo bị lỗi 262 làm lại theo chỉ dẫn vẫn ko đc....hít đợi có thời gian thì HSPL thử thui.
bác nào làm xong cho anh e chiêm ngưỡng kết quả nhé

anhthai

đã update rom thử 2 lần trực tiếp với rom security unlocked 2 lần mà ko HSPL nhưng quá trình update rom chỉ dừng ở 0% và báo bị lỗi 262 làm lại theo chỉ dẫn vẫn ko đc....hít đợi có thời gian thì HSPL thử thui.
bác nào làm xong cho anh e chiêm ngưỡng kết quả nhé

Đứng cố gắng làm có thể gây chết máy đó bạn. Tiến hành HSPL trước đi rùi up, HSPL rất nhanh khoảng 3p là xong thui.

Nguyen_The

Đứng cố gắng làm có thể gây chết máy đó bạn. Tiến hành HSPL trước đi rùi up, HSPL rất nhanh khoảng 3p là xong thui.

oki đã HSPL và up rom thành công thấy biểu tượng nhóm nghiên cứu to tướng khi khởi động... e thử cài chương trình xem oki ko

sangtruong85

Mình đã cài rom thành công, nhận xét là chạy rất mượt, tự nhận wifi khi vừa unlock máy nhanh hơn, nhưng bị lỗi không kết nối với Zune được báo lỗi "can't find the media for installation package 'Zune WMDU component'. it might be incomplete or corrupe". Do đó không sync được nên cũng chưa cài thử chương trình xem đã jailbreak chưa. Có bác nào gặp tình trạng này chưa.

hoancong

Mình đã cài rom thành công, nhận xét là chạy rất mượt, tự nhận wifi khi vừa unlock máy nhanh hơn, nhưng bị lỗi không kết nối với Zune được báo lỗi "can't find the media for installation package 'Zune WMDU component'. it might be incomplete or corrupe". Do đó không sync được nên cũng chưa cài thử chương trình xem đã jailbreak chưa. Có bác nào gặp tình trạng này chưa.
mình cũng bị giống bạn, kết nối với zune thì nó bảo update, update 1 lúc thì nó báo là bản cuối cùng ko cần update nhưng vẫn không kết nối đc, ai có cách gì xin chỉ giáo, thanks

blackdoor

Manager
mình cũng bị giống bạn, kết nối với zune thì nó bảo update, update 1 lúc thì nó báo là bản cuối cùng ko cần update nhưng vẫn không kết nối đc, ai có cách gì xin chỉ giáo, thanks
Bác kiểm tra phiên bản Zune trong máy, nếu không phải là 4.8 thì sẽ không kết nối được. Bản Zune 4.8 bác vào tìm trong topic này:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?137159-Giới-Thiệu-Đã-Có-Mango-Beta-Cho-Windows-Phone.

nmily89

mình hspl rồi, up rom ntn vậy b, để máy ở chế độ nào vậy, bình thường hay bootloader, t để máy ở chạy bt, chạy RUU thì bị lỗi 260

sangtruong85

Bạn phải để ở chế độ bootloader thì mới uprom được.

@blackdoor : mình đã cài zune 4.8 beta rồi, khởi động lại máy thì sync được, hầu hết chương trình không cài được chỉ cài được những game đã thuốc >.< (mình dùng tom XAP installer) hok biết phiên bản này tác giả co' làm vụ chống khóa từ xa thông wa zune hok tak