• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Diamond chot soft reset nhung nó hardreset lun.... giúp e...

thanhphong_1109

Mấy hum nay kím rom để up... up tùm lum bây diamond cua e dở chứng...

tình hình là e đang xài Rom Gen.Y D2-R2-Rev ... ko hiểu sao khi chot soft reset thì thành hard luôn..... ko hiểu... giúp e mấy a ơi....:-?

Thực tế là máy e unlock sim ( hàng teltra, gọi dt bình thường)... bây giờ chọt chọt một hồi, đứng máy.... chọt reset thì nó chơi cho hard luôn.... mất hết số dt..:((
+ Nó còn hiện báo lỗi, ko boot đc. Đòi nhấn nút Send để đưa máy về trạng thái ban đầu.....( đại loại là như thế, vì tiếng anh nên e ko rành):-??
Bây giờ phải làm sao mấy bác.....

Chỉnh sửa cuối:

thekhoa202302

Mấy hum nay kím rom để up... up tùm lum bây diamond cua e dở chứng...

tình hình là e đang xài Rom Gen.Y D2-R2-Rev ... ko hiểu sao khi chot soft reset thì thành hard luôn..... ko hiểu... giúp e mấy a ơi....:-?

Thực tế là máy e unlock sim ( hàng teltra, gọi dt bình thường)... bây giờ chọt chọt một hồi, đứng máy.... chọt reset thì nó chơi cho hard luôn.... mất hết số dt..:((
+ Nó còn hiện báo lỗi, ko boot đc. Đòi nhấn nút Send để đưa máy về trạng thái ban đầu.....( đại loại là như thế, vì tiếng anh nên e ko rành):-??
Bây giờ phải làm sao mấy bác.....

ROm lỗi ở phần start animation, Bạn dowload ROM của mình (dưới chữ kí) về úp chắc sẽ ko còn bị như thế nữa!:D

maianhtungsten

Bạn có thể chấm dứt hiện tượng thỉnh thoảng bị lỗi hard resets bằng công cụ MTTY, cũng tương đối đơn giản bạn cứ làm theo hướng dẫn từng bước là được.

can1caiten81

/ To Thanh Phong : Bạn khác phục đc lỗ đấy chưa. Mình cũng bị như thế. Dùng mấy bản rom mà vẫn bị thế.
/ To Mai Anh: Anh có thể hướng dẫn e khác phục không. Băng tiếng Việt ấy. Em nghĩ nhìu người sẽ cần.

nguyenkien29

máy em cũng đnag bị thế mấy ngày hôm nay rùi, vẫn chưa biết làm thế nào cả, bác nào biết giúp em với

thanhphong_1109

bác xài2 6.1 thôi. ko nên đua đòi 6.5 beta làm chi. up thử xem có hết ko..
hồi trc', mình cũg xài dêp shine, xong bây ko dám chơi 6.5 nữa, ngậm ngùi chờ bản chính thức thôi...

can1caiten81

Copy của Mai Anh bên tinhte.com
Bạn nên dùng Windows XP để chạy MTTY vì nếu bạn chưa quen cài đặt Driver cập nhật cho Windows Vista, Windows 7 sẽ khó khăn hơn. Đưa máy về bootloader (Reset + Vol Down) sau đó bạn cắm kết nối thiết bị với máy tính, chạy MTTY và đặt các thông số như hình dưới.

Gõ các dòng lệnh (không sao chép và dán vào khung nhập liệu)

CMD>

set 14 0

task 28 55aa

task 8

Thực hiện Hard reset bằng phím cứng

Link gốc: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=540290

nguyenkien29

hehe mình làm được rùi, up cái rom 6.1 từ thời napoleon mặc tả lót dùng khoảng 3-4h chạy ok. chuyển sang dùng rom 6.5 máy lại chạy tốt. vui quá ta, cuộc đời vẫn đẹp sao tưởng DIE mất con Diamond. cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ

Bạn cứ mạnh dạn up rom khác di...up rom BsB R...sau đó cài manila của BsB rom..là cực kỳ ok...chúc may mắn...

thanhphong_1109

tớ ủng hộ y' kiến bác eric bạn cứ úp bản khác vào là đc... vì mấy cái rom cook nhiều khi bị lỗi này, lỗi nọ. Test rom khác nhiều khi khỏi bệnh...

anhdep

sau khi đánh cái lệnh task 8 xong thì máy bị đứng luôn ở chỗ TOUCH diamond.
ko giống như hướng dẫn ở bên xda-...
vậy thế là đã được hay chưa? phải nghe theo lời của bài viết phía trên hay bên diễn đàn xda vậy. mong các bác giúp cho :-/

Chỉnh sửa cuối: