• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Diamond có phải unlock bằng code???

cadum

Tình hình là có con Diamond xách từ Sing về, không nhận Sim Việt Nam. Sau khi tahm khảo và làm mọi cách unlock CID, Sim, up Radio, Rom khác nhưng vẫn không được. Trong khi đó, mình thấy các bạn trên đây vẫn unlock được, mặc dù là máy của các mạng Orange, .....còn máy mình thì chỉ có ghi HTC Innovation P3700. Sau khi qua bên gsm.com.vn thì mình biết được Con Diamond của mình phải unlock bằng code...Không hiểu tại sao lại khác biệt như vậy??? Nhưng unlock rồi thì chỉ xài SIM Mobi thôi....Vina hay Viettel thì không được. Nay mình mong cac bạn có ai gặp như mình không????

trungkt

các bác ơi htc diamond chỉ cần lắp sim đúng mạng vào là có mạng thôi chứ j ạ , e nhờ người mua máy bên kia o2 xda ignito, nhưng lắp sim 02 vào không thấy sóng( xuất hiện dấu chấm than , có phải cài đặt j không ạ ?hay là máy đấy có vấn đề j về sóng
các bác dùng htc rồi giải đáp giúp e với

PhamQuang

Manager
các bác ơi htc diamond chỉ cần lắp sim đúng mạng vào là có mạng thôi chứ j ạ , e nhờ người mua máy bên kia o2 xda ignito, nhưng lắp sim 02 vào không thấy sóng( xuất hiện dấu chấm than , có phải cài đặt j không ạ ?hay là máy đấy có vấn đề j về sóng
các bác dùng htc rồi giải đáp giúp e với

Máy của bạn cần phải UnlockSIM.
Đã có Topic giới thiệu chủ đề này rồi đó.