• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Diamond có tương thích với sim Mobi không?

phuongicb

Ở đây có ai xài Diamond roài cho mình hỏi, nếu xài với sim Mobi thì có bị tình trạng khi đàm thoại, phía đầu bên kia nghe có âm thanh giống như mình đang ở ngoài đường vậy không các bác?

giangp1

Úi giời! Ở nước ta, các mạng GSM thì Diamond dùng được tất, âm thanh trong veo.:D
Còn hỏng bít lắp sim SFone vào nghe thía nèo nhỉ?:))

phuongicb

Úi giời! Ở nước ta, các mạng GSM thì Diamond dùng được tất, âm thanh trong veo.:D
Còn hỏng bít lắp sim SFone vào nghe thía nèo nhỉ?:))
Khà khà, tại nghe lão bạn xài Diamond với sim Mobi bảo thế nên mình hỏi...

Tuan1412

Có thể lúc đó do mạng thôi mà.Mạng Mobi dạo này chán lắm dùng BB còn vọng tiếng suốt nữa là.Đợi lúc nào khác test lại xem sao

trungkt

các bác ơi htc diamond chỉ cần lắp sim vào là có mạng thôi chứ j ạ , e nhờ người mua máy bên kia mạng o2 , nhưng lắp sim 02 vào không thấy sóng( xuất hiện dấu chấm than , có phải cài đặt j không ạ ?hay là máy đấy có vấn đề j về sóng
các bác dùng htc rồi giải đáp giúp e với

DucLong

Super V.I.P
HTC diamond nếu muốn dùng cho nhiều mạng và up được Rom mới thì đều phải unlocksim/cid. quy trình này đã có hướng dẫn trong mục HTC Diamond rồi. khi chưa unlock máy vẫn có thể dùng được mạng của nhà cung cấp dịch vụ chỉ trừ trường hợp sim này đã bị khóa do hết thời hạn sử dụng, trong trường hợp này khi gắn sim vào vẫn không lên sóng.

trungkt

bác ơi máy đấy là o2 ignito thì cứ lắp sim o2 vào là đc đúng không ạ ? kô phải cài đặt j đúng không ạ ?nếu reset mà vẫn xuất hiện dấu chấm than ở cột sóng thì làm thế nào ạ ?