• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND ROM PDAVIET V09 - Build 20757.1.4.0

PhamQuang

Manager
ROM 1.96.710.09 CHO DIAMOND

= CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0 =

Phiên bản V09, ROM WM6.1 dành cho HTC Diamond (bù bản V08), đặc điểm:
- Dựa trên nền tảng OS và OEM của ROM mới nhất Diamond: 1.96.710
- Port full XIP và SYS từ ROM ship của dòng HTC Touch HD
CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0
- Phát triển và chỉnh sửa các lỗi trong các phiên bản trước.

LINK TẢI ROM V09 (Diamond):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/163058502/DIAMOND__1_96_710_09__B20757.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

bmd

Tối qua e mới down bản V8 đến 23h45 mới xong, định sáng cài sớm. Thấy bản V9 muốn khóc luôn:(

DucLong

Super V.I.P
do bản v8 có vài lỗi nhỏ nên Bác Quang làm bản v9 và chắc bản v9 sẽ tốt hơn nhiều. Bạn sẽ không phải tiếc công down bản v8 nữa.

hungfv

Em xài Diamond nhưng vẫn tiếc cái màn hình của Spb Diary, Bác Quang xem có thiết kế được 1 tab như vậy không nhỉ

DucLong

Super V.I.P
bạn muốn dùng nó thì cài thêm vào rồi muốm xài chung như một tab thì ad nó vô giao diện toutchFD còn muốn dùng riêng thì vào system/setting/today/items kích hoạt cái mình muốn dùng.

archvuong

hic, rom mới nữa. tình hình là từ 2 ngày nay uprom liên tục. Theo con HTC Diamond mình đang sài thì:
V07 của bác PQ chạy cũng good lắm
bản của Dutty thì touch flo mượt nhưng cũng kg ổn
Bản rom: Karmba v3.3 (đang sài): thấy ổn
Đang down V09. hi vọng là hơn mấy bản kia. Thks bác PQ :-??:D

hungfv

bạn muốn dùng nó thì cài thêm vào rồi muốm xài chung như một tab thì ad nó vô giao diện toutchFD còn muốn dùng riêng thì vào system/setting/today/items kích hoạt cái mình muốn dùng.

Nghe cách nói chắc bạn chưa cầm diamond lần nào:-?. Ngay cả các 4r xda cũng đang thảo luận về việc làm một second today mà chưa thấy ngã ngũ. Bạn nói như việc add Spb Diary giống như việc touchFL support sẵn rồi :mad:). Còn việc kích hoạt trong setting thì bạn phải biết TouchFL ko cho phép plugin nào khác ngoài nó được kích hoạt nhé >:)

DucLong

Super V.I.P
Nghe cách nói chắc bạn chưa cầm diamond lần nào:-?. Ngay cả các 4r xda cũng đang thảo luận về việc làm một second today mà chưa thấy ngã ngũ. Bạn nói như việc add Spb Diary giống như việc touchFL support sẵn rồi :mad:). Còn việc kích hoạt trong setting thì bạn phải biết TouchFL ko cho phép plugin nào khác ngoài nó được kích hoạt nhé >:)
1/ nếu muốn dùng cái spb như bạn nói thì theo mình bạn ad nó vào phần program thì chắc vẫn được. mình chưa dùng cái spb diary này nhưng vẫn ad các chương trình trong program của nó.
2/ mình có nói là nếu bạn muốn dùng riêng thì vào start/setting...items kích hoạt nó lên nhưng muốn dùng nó thì chỉ có cách lại phải tắt cái touchFL thôi.
3/ Dùng file cab secondtoday cài vào máy để dùng secondtoday.
link download: http://www.chi-tai.info/cs_wm_tools_im_cs.htm#SecondToday

Chỉnh sửa cuối:

bmd

1/ nếu muốn dùng cái spb như bạn nói thì theo mình bạn ad nó vào phần program thì chắc vẫn được. mình chưa dùng cái spb diary này nhưng vẫn ad các chương trình trong program của nó.
2/ mình có nói là nếu bạn muốn dùng riêng thì vào start/setting...items kích hoạt nó lên nhưng muốn dùng nó thì chỉ có cách lại phải tắt cái touchFL thôi.

Mình đang dùng thêm second Today, bên đó mình để lich Phù Đổng và TodayAgenda cũng ok lắm, chậm hơn kg đáng kể (theo chủ quan của mình:D)

lonebeast

Thật sự bản ROM này dùng rấ ổn chỉ mỗi cái bệnh AS cứ tự động chạy là khó chịu thôi chú Quang ơi. Thêm một vấn đề nữa, tuy cấu hình mạnh nhưng chạy 3D thật sự Diamon quá chậm chạp.

archvuong

Thật sự bản ROM này dùng rấ ổn chỉ mỗi cái bệnh AS cứ tự động chạy là khó chịu thôi chú Quang ơi. Thêm một vấn đề nữa, tuy cấu hình mạnh nhưng chạy 3D thật sự Diamon quá chậm chạp.

Tình hình là chạy ổn mà pác. Bác cài cái này la AS sẽ tự tắt khi ngắ kết nối. :D

zero2000

Tình hình là chạy ổn mà pác. Bác cài cái này la AS sẽ tự tắt khi ngắ kết nối. :D

Cái này là cái gì hả bác. Em cũng đang bị hiện tượng AS tự chạy, bác share cho em cái này của bác với nhé :D. Thanks bác nhiều!

lonebeast

Ý bạn có phải nói đến chương trình ASyncKiller không vậy?
Nếu đúng thì nó đây, nhưng không có hiệu quả bạn ạ. Cái này mình nghĩ là vấn đề ở core mới này thôi.

DucLong

Super V.I.P
ngay trên góc phải màn hình là taskmanager bạn nhấn vô đó đóng các ứng dụng đang dùng thì bộ nhớ máy trở về trạng thái ban đầu. Bạn có thể đóng hết hay đóng từng ứng dụng đang mở.

langtutre

minh cài phần mêm Gsensor xoay man hinh và S2SU, thinh thoang màn hình khởi động S2SU bị lệch phai tat và khởi động lai. Cho minh hoi phai lam ntn

EVA

link Rapid thì các máy cá nhân chạy Mega VNN làm sao mà down được nổi .

Sao các bác hảo tâm không up giúp lên mediafire nhỉ ???

trungkt

bác Q ơi cái bản rom này không bôi đen đc a? e xóa file mà cứ phải xóa từng file 1, mới cả bản rom này chụp ảnh nó cứ bị chậm hơn hay sao í a:(
thêm nữa là tốc độ gạt lên gạt xuống khi e vào phần contact mới cả mess nó nhanh quá thì có sửa được không ạ\
thanks bác nhiều