• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Điểm benchmark EVO 3D sao thấp lè tè vậy

dantruong460

Tại sao EVO Dual Core 1.2 lại ko có điểm benchmark bằng với Tegra hay Hummingbird, Omap nhỉ ?
Linkpack: 60.
Quadrant: 2000
Antutu: 3500 :(
Ngang với i9000 galaxy S1.
Mọi người có đang xài có ROM nào chuẩn :D. Và nhanh hơn ko cho mình tham khảo với :(.

Chỉnh sửa cuối:

thantinhyeuhh

Tại sao EVO Dual Core 1.2 lại ko có điểm benchmark bằng với Tegra hay Hummingbird, Omap nhỉ ?
Linkpack: 60.
Quadrant: 2000
Antutu: 3500 :(
Ngang với i9000 galaxy S1.
Mọi người có đang xài có ROM nào chuẩn :D. Và nhanh hơn ko cho mình tham khảo với :(.

Có lẽ là do HTC tích hợp nhiều ứng dụng chạy ngầm nặng hơn Gs2 chăng.Làm cho lúc kiểm tra điểm benchmark thấp hơn . Ram free của evo khi nào cũng thấp hơn s2

nhattuong

Active Member
HTC có sense 3.0 nên chiếm dung lượng ram nhiều. S2 thì ram free nhiều hơn là phải rồi. vì SS có interface đơn giản hơn mà

twantoan

Các bác chơi bời kiểu j mà bảo ram free cuâ nó thấp thế.em chơi rom ship chưa xoâ j cả mà ram toàn thừa hơn 600.em mà xoá đi mấy winget ko dùng còn cao nưã.còn tại sai điểm benmark thấp có khi là do chưa có phần mềm đo điểm cho chip lõi kép

HoanXtq

sao không bác nào cài launcher nhè nhẹ kiểu go launcher hay adw gì đấy rồi test lại nhỉ :p

doquangduc

Well-Known Member
EM chạy ROm gốc + sense được 4547 cơ mà.

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Các bác chơi bời kiểu j mà bảo ram free cuâ nó thấp thế.em chơi rom ship chưa xoâ j cả mà ram toàn thừa hơn 600.em mà xoá đi mấy winget ko dùng còn cao nưã.còn tại sai điểm benmark thấp có khi là do chưa có phần mềm đo điểm cho chip lõi kép

Híc, em cũng không xóa gì cả mà Rom chỉ thừa 300 - 350 là kịch kim, Bác thừa 600 cơ à.

dantruong460

Cho xin cai anh tip. Anh e up dien quadrant, smartbench, untutu len di xem hiz

twantoan

em viết nhầm :)) hơn 500 tí

Chỉnh sửa cuối:

twantoan

mình dùng rom ship vẫn để nguyên sense và chưa xoá gì cả.lúc khởi động máy toàn gần 600.còn chạy bình thường rồi tắt hết ứng dụng chạy ngầm thì được hơn 500

dantruong460

mình dùng rom ship vẫn để nguyên sense và chưa xoá gì cả.lúc khởi động máy toàn gần 600.còn chạy bình thường rồi tắt hết ứng dụng chạy ngầm thì được hơn 500
Trời :-o... thiệt hả :( sao máy mình free có 330 thôi. hix hix

twantoan

Ai lại nói dối làm j.ít ra cỹng là bố trẻ con rồi.khi xoá hết các thứ ko cần thiết thì ram lýc nào cũng ở 526

doquangduc

Well-Known Member
Ai lại nói dối làm j.ít ra cỹng là bố trẻ con rồi.khi xoá hết các thứ ko cần thiết thì ram lýc nào cũng ở 526

Bác có thể liệt kê ra các thứ không cần thiết không vậy.? Thank

twantoan

Với mình những winget và phần mềm theo rom ko cần thiết thì mình xoâ.ví dụ : stock,winget máy tính,wingét stream+stream,watch,tin tức và thời tiết (thời tiết vẫn để),book + winget,tin tức ... Những thứ ko áp dụng tại việt nam.những phần mềm ngốn ram sẽ thay thế bằng phần mềm khác có tác dụng tương tự.còn chơi rom cook lại còn thừa nhiều hơn

dantruong460

Bac co rom cook xai dc thang romeos nhung no loi font.
Cho em hoi them diem quadrant, linpack, smartbench, untutu cua bac the nao ko

twantoan

Bac co rom cook xai dc thang romeos nhung no loi font.
Cho em hoi them diem quadrant, linpack, smartbench, untutu cua bac the nao ko
đừng nhìn vào cái điểm mà đánh giá.chỉ cần biết nó chạy có mượt ko.chơi game ra sao.xem phim như thế nào.thế thôi.theo mình quạn trọng nhất là cái ram>>> thừa nhiều thì chơi thoải mái ( giống như người có nhiều tiền ấy mà , cần gì xe đẹp nhưng vẫn vào vincom hay parkson mua hàng ) :))
còn thằng rom cook kia bị lỗi phông bác vào xda tìm cái fontstock mà chạy laf hết bị lỗi font ngay. cái font đấy có thể lấy của thằng sensation sang dùng cũng vẫn ổn.mình đã dùng thử rồi

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Đây là máy em, Rom Ship nguyên bản, sau khi cài cắm đầy đủ và không xóa bất cứ Soft nào. Nó được thế này thôi ạ.