• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Diệt Vius hiệu quả với AntiVirMobile

CanhEndLinh

Đây là quà tặng của anh Bình( hunghansau ) Trưởng nhóm OsViet tặng mình làm kỉ niệm . Thấy nó hay nên mình mạo muội up lên cho mọi người cùng dùng . Không phải giới thiệu nhiều ai cũng biết Pm AntiVirus trên PC và nay nó lại được đưa vào chiếc Mobile :)) . Anh em dùng thử cho ý kiến nhé ! Đừng nặng lời quá với mình vì mình là thành viên mới :p Anh em dowload file AntiVirMobile_S60_en.sis.7z‎ về bỏ đuôi .7z đi và cài đặt bình thường nhé . Khi cài đặt thì các bạn cài cái AntivirMobile_S60_en.sis rồi mới cài CRCaydu 6.37.sis lên để CR nhé !
Anh em nào có hứng thú thì thank mình phát động viên nhé
!

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Đây là quà tặng của anh Bình( hunghansau ) Trưởng nhóm OsViet tặng mình làm kỉ niệm . Thấy nó hay nên mình mạo muội up lên cho mọi người cùng dùng . Không phải giới thiệu nhiều ai cũng biết Pm AntiVirus trên PC và nay nó lại được đưa vào chiếc Mobile :)) . Anh em dùng thử cho ý kiến nhé ! Đừng nặng lời quá với mình vì mình là thành viên mới :p Anh em dowload về bỏ đuôi .7z đi và cài đặt bình thường nhé . Nhớ là Dowload cả 2 file đính kèm cài cái AntivirMobile_S60_en.sis rồi mới cài CrackCaydu 6.37.sis lên để c.r.a.c.k nhé !
!
Chủ topic đọc lại quy định này http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=818463#post818463 và mau sửa lại nhé.

CanhEndLinh

Cám ơn 2 Anh Minh Thắng và TruBic đã nhắc nhở . Hi mình mới up bài lên nhiều chỗ còn chưa biết ! Mình xin rút kinh nghiệm !

thanhtungsx

Đây là quà tặng của anh Bình( hunghansau ) Trưởng nhóm OsViet tặng mình làm kỉ niệm . Thấy nó hay nên mình mạo muội up lên cho mọi người cùng dùng . Không phải giới thiệu nhiều ai cũng biết Pm AntiVirus trên PC và nay nó lại được đưa vào chiếc Mobile :)) . Anh em dùng thử cho ý kiến nhé ! Đừng nặng lời quá với mình vì mình là thành viên mới :p Anh em dowload file AntiVirMobile_S60_en.sis.7z‎ về bỏ đuôi .7z đi và cài đặt bình thường nhé . Khi cài đặt thì các bạn cài cái AntivirMobile_S60_en.sis rồi mới cài CRCaydu 6.37.sis lên để CR nhé !
!

Có phải phần mềm này do anh Bình tặng bạn ko ? Sao mình ko nghe thấy anh ấy nói việc này nhỉ ? :D

CanhEndLinh

hjx,sao tải cái CR ko được rồi.Bro cho em xin key đi
358080016849119
Thanks a lot

Vì nội quy của diễn đàn lên mình không thể up trực tiếp file CR lên được . Bạn Dowload file đính kèm trong bài của mình về đi . Khi giải nén ra sẽ được 1 file .txt . Bạn mở nó lên trong đó có 1 đường link tải file cr từ mediafire . Bạn coppy nó và dán vào trình duyệt web để tải file về máy nhé . Cài đặt bình thường là bạn đã CR được phần mềm AntivirMobile . Chúc bạn vui khi dùng Mobile

CanhEndLinh

Có phải phần mềm này do anh Bình tặng bạn ko ? Sao mình ko nghe thấy anh ấy nói việc này nhỉ ? :D

Bạn hỏi thế chúng tỏ bạn chưa cài thử bản CR mình úp trên diễn đàn rồi . Nếu cài lên nó sẽ hiển thị thông tin mà anh Bình viết cho mình giống như trong hình đính kèm đó . Ngoài Pm này Anh Bình còn tặng mình " SmartMovie.v4.01 EN-VN OSViet Nguyen Tan Binh-Fix Icon.sis ,TTPod_s60v2x_v3.41 176-208 EN_VN OSViet_Group.sis ,WebGate.Advanced.Call.Manager.v2.00.S60.SymbianOS7.FIX... " Trong cái ACM kia Anh ấy đã Fix lại tặng mình cái âm trả lời là : Cty FPT và Tiếng Sói FPT. Còn SDT của anh ấy là :09890010xx . Nếu người lạ gọi sẽ bị cho vào black list vì anh ấy lúc nào cũng để ACM chặn gọi mà !
Mình úp cả ảnh avata của Anh Bình lên cho bạn xem nhé ! Rất vui khi được biết bạn .

TruBic

Well-Known Member
Bạn hỏi thế chúng tỏ bạn chưa cài thử bản CR mình úp trên diễn đàn rồi . Nếu cài lên nó sẽ hiển thị thông tin mà anh Bình viết cho mình giống như trong hình đính kèm đó . Ngoài Pm này Anh Bình còn tặng mình " SmartMovie.v4.01 EN-VN OSViet Nguyen Tan Binh-Fix Icon.sis ,TTPod_s60v2x_v3.41 176-208 EN_VN OSViet_Group.sis ,WebGate.Advanced.Call.Manager.v2.00.S60.SymbianOS7.FIX... " Trong cái ACM kia Anh ấy đã Fix lại tặng mình cái âm trả lời là : Cty FPT và Tiếng Sói FPT. Còn SDT của anh ấy là :09890010xx . Nếu người lạ gọi sẽ bị cho vào black list vì anh ấy lúc nào cũng để ACM chặn gọi mà !
Mình úp cả ảnh avata của Anh Bình lên cho bạn xem nhé ! Rất vui khi được biết bạn .
Tập trung vào topic nhé, các bạn sắp lạc đường rồi nè.

thusinhbuon

nhưng em thấy dữ liệu từ năm 2007 , giơ là năm 2009 cách nhau tận 2 năm liền chẳng may có con virut nào mới thì sao , đến bọn KAV cú 1 tuàn là lại phải update 1 lần nữa là !

CanhEndLinh

nhưng em thấy dữ liệu từ năm 2007 , giơ là năm 2009 cách nhau tận 2 năm liền chẳng may có con virut nào mới thì sao , đến bọn KAV cú 1 tuàn là lại phải update 1 lần nữa là !
Bạn nói cũng đúng :-? từ năm 2007 đến bây giờ là 2 năm mà chưa được Update nâng cấp dữ liệu nhận dạng virus mới . Nhưng theo mình thấy hiện tại những loại vius ảnh hưởng đến hệ điều hành ( gây treo máy , làm máy tự khởi động lại , tự gửi tin bluetooth...) là những con Command Warrior ,
Trojan ... đều bị AntivirMobile quét sạch sẽ mà không cần phải fomat 4 ngón .Hiện tại mình thấy cũng chưa có loại virus nào mới để có thể làm ảnh hưởng lớn tới Điện thoại .Dùng Pm AntivirMobile này cũng là ok rồi . Tuy nhiên mình cũng được biết cũng có 1 loại vius khi điện thoại bị dính loại này sẽ làm hỏng phần cứng (Dù bạn có chạy lại Flash thì cũng chết cả Flash ) Tuy nhiên loại virus này các Pro PdaViet nhà mình chỉ truyền tay nhau mà chưa post lên mạng vì tỉ lệ sát thương của nó quá cao, còn liên quan đến pháp luật nữa . Mình làm một phép so sánh đơn giản thế này nhé khi bạn dùng Pm BKAV Home dù có dùng bản Up Date mới nhất + cập nhật gần nhất thì cũng không được bằng BKAV Pro ( Dù BKAV Pro là bản cũ ) Bản dùng thử thì không có đầy đủ chức năng như bản Full .Đó chính là sự khác biệt khá lớn giữa 2 bản dùng thử và Full

ongtrungducmx25

hình như file này bị lỗi rồi test lại giùm mình nhé!
AntiVirMobile_S60_en.sis.7z‎

boypeda

các anh cho em hỏi ở hình minh họa số 1 của anh CanhEndLinh, điện thoại của anh ấy cài cả kapersky va phần mềm này. vậy cài cả 2 phần mềm diệt virut này cùng nhau cũng được ạ. Em tưởng là 2 phần mềm diệt virut cài cùng 1 máy sẽ xung khắc nhau.em hỏi vậy vì em dang dùng phần mềm kapersky việt hóa của anh NGUYENTRANDUNG nhưng em thấy phần mềm này cũng hay nên em đang phân vân là cài cùng 2 phần mềm diệt virut có được không.

TruBic

Well-Known Member
các anh cho em hỏi ở hình minh họa số 1 của anh CanhEndLinh, điện thoại của anh ấy cài cả kapersky va phần mềm này. vậy cài cả 2 phần mềm diệt virut này cùng nhau cũng được ạ. Em tưởng là 2 phần mềm diệt virut cài cùng 1 máy sẽ xung khắc nhau.em hỏi vậy vì em dang dùng phần mềm kapersky việt hóa của anh NGUYENTRANDUNG nhưng em thấy phần mềm này cũng hay nên em đang phân vân là cài cùng 2 phần mềm diệt virut có được không.
Không hẳn các phần mềm diệt virus cài chung sẽ xung khắc đâu bạn à, hồi trước mình cài netquin antivirus và KAV và Symantec mobi secure vẫn chạy chung nhau được đấy, tuy nhiên chỉ có pm Symantec mobi secure là làm cho máy chạy chậm thôi bạn à.

boypeda

Không hẳn các phần mềm diệt virus cài chung sẽ xung khắc đâu bạn à, hồi trước mình cài netquin antivirus và KAV và Symantec mobi secure vẫn chạy chung nhau được đấy, tuy nhiên chỉ có pm Symantec mobi secure là làm cho máy chạy chậm thôi bạn à.

vâng. Thế thì em xài luôn cả 2 vậy.Hì.cảm ơn anh đã quan tâm đến những thắc mắc của em!

thanhtungsx

Chỉnh sửa cuối: