• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Điều khiển HTC HD mini từ máy tính

lamquangtu

Đầu tiên phải xin phép các MOD vì cái này chắc chắn đã có ở các khu vực máy khác dùng WM.
Tuy nhiên xin phép post lại để anh em mới bắt đầu sử dụng WM lần đầu tiên và hiện đang dùng HTC mini

Phần mềm cho phép điều khiển màn hình của HD mini (chỉ phần màn hình, không điều khiển được phím cứng nên khi muốn trở lại màn hình chính các bạn phải bấm trên đt)
Chụp màn hình điện thoại, quay video màn hình...
Cách cài đặt:
Tải file dưới đây về, cài trên máy tính
Sau khi cài xong chương trình sẽ nằm trong thư mục My Mobile trên desktop, chạy file MyMobiler (ĐT để ở chế độ Sync. với PC), phần mềm sẽ cài phần remote.exe vào đt (lúc này các bạn cần chấp nhận cài trên đt)
Sau khi cài xong sẽ có giao diện như hình dưới.
Còn gì nữa các bạn tìm hiểu tiếp nhé.

capture1.bmp

Chúc vui vẻ!

huanpro84

Theo mình thì dùng Pocket Controller sẽ hay hơn, có cả skin cho tất cả điện thoại, bao gồm phím cứng.

o0oThienSuo0o

tôi thấy hình như máy có chức năng điều khiển từ xa qua internet giống PC hay sao ấy. Nhưng tôi chưa biết cách làm