• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Digital compass

demax

Mình thấy trong rom Duttys Topaz WM6.5 Leo R2 Ultimate dành cho Touch Diamond2 có cái Digital compass đẹp quá, tìm trên mạng thì không thấy có cách nào tách ra để dùng được cho Touch HD không các bác.

ngphuongqt

Mình thấy trong rom Duttys Topaz WM6.5 Leo R2 Ultimate dành cho Touch Diamond2 có cái Digital compass đẹp quá, tìm trên mạng thì không thấy có cách nào tách ra để dùng được cho Touch HD không các bác.

Chưa hoạt động được bạn ơi. có cho vui thế thôi. Nó chỉ chạy trên Touch Pro2. Trên HD nó vẫn chạy, vẫn nhận được vị trí GPS, nhưng thoát ra rồi thì máy bị treo - chỉ còn mỗi cái Start - xong rồi nằm đó.
Bạn đợi 1 vài hôm nữa xem.

lisso

Chưa hoạt động được bạn ơi. có cho vui thế thôi. Nó chỉ chạy trên Touch Pro2. Trên HD nó vẫn chạy, vẫn nhận được vị trí GPS, nhưng thoát ra rồi thì máy bị treo - chỉ còn mỗi cái Start - xong rồi nằm đó.
Vẫn chưa sử dụng được, trong NRGRom cũng có.

PhamQuang

Manager
Ứng dụng này có gì khó lấy ra đâu?
Mình cũng đã thử cho vào ROM của HD, nhưng nó cứ ỳ ra, không chịu chạy.
Trên HD và cả TP2 cũng đều vậy.
Đây là ứng dụng được tách ra từ ROM của HTC Leo.

ancola66

Super V.I.P
Ứng dụng này có gì khó lấy ra đâu?
Mình cũng đã thử cho vào ROM của HD, nhưng nó cứ ỳ ra, không chịu chạy.
Trên HD và cả TP2 cũng đều vậy.
Đây là ứng dụng được tách ra từ ROM của HTC Leo.
Vậy thì LEO có la bàn như iPhone rồi :-? chứ HD và TP2 phần cứng làm gì có la bàn để phục vụ phần mềm này đâu :D. iPhone cũng có ứng dụng Compass cho 3G nhưng chỉ cho vui và nó cũng không chạy :)) Chỉ có trên 3GS mới chạy vì 3GS có la bàn :D

khoaiduide

cơ chế hoạt động của laban này dựa trên GPS cho nên khi bạn di chuyển trong một tầm mức nhất định thì la bàn này mới hoạt động, còn ngồi yên một chỗ thì nó cứ đơ đơ ra.

Đại khái nó giống như GPS trên google map vậy á, bạn di chuyển thì vị trí của bạn trên bản đồ di chuyển theo

Mình tét nó trên con touch pro 2 xài rom của AnK tích hợp sẵn cái la bàn này

headone

Digital compass chỉ chạy được trên điện thoại mà phần cứng có tích hợp cảm ứng từ trường như HD 2, Iphone 3G S... [THE DIGITAL COMPASS NEEDS MAGNETIC HARDWARE, IT WILL NOT WORK ON ANY DEVICE EXCEPT THE HD 2]

Do đó trên lý thuyết thì mấy ĐT như HD không chạy được vì không tích hợp Magnetics dù có GPS, trừ phi mua thêm 1 cái la bàn kèm theo :((

còn phần mềm Digital compass bạn có thể download tại đây:
http://rapidshare.com/files/304246293/Duttys_Digital_ComPass.cab

Chỉnh sửa cuối:

hoanguyenvn

Cái này ko đúng nhé. Đã cài lên HTC Touch pro 2, nhưng lúc chạy nó bảo ứng dụng này ko dành cho PPC.Hic

manfulster

Mình mua Touch HD, có nhu cầu sử dụng Digital Compass, nhưng vào đây mới biết Touch HD không sử dụng được D. Compass, thật hết sức thất vọng

kqminh

Mình mua Touch HD, có nhu cầu sử dụng Digital Compass, nhưng vào đây mới biết Touch HD không sử dụng được D. Compass, thật hết sức thất vọng

cái này trách mình thôi , tại sao muốn dùng digital compass bạn lại không tìm hiểu trước , chỉ cần search google là ra hết ,