• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DivX Player v0.92 UIQ3.0 [Cập nhật 30.03.2009]

CongVoi

Super V.I.P
DivX Player v0.92 UIQ3.0 [Cập nhật 30.03.2009]

Đây là chương trình xem Video miễn phí .Chương trình này chắc ai cũng đã dùng qua.Và đây là bản cập nhật dành cho các bạn :D

Son_Nguyen

Thanks bạn Công nhé. Bản này có còn bị lỗi sáng màn hình 100% khi xem video ko vậy? Trước mình xài bản 0.91 xem toàn bị vậy tốn pin quá nên bây giờ chuyển hẳn sang Core Player rồi. Cái này chỉ hỗ trợ AVI & DIVX nhưng xem rất chuẩn..:D

sonsbv

Cám ơn bạn nhé. Thế khi xem còn bị lỗi tắt màn hình không? Vì máy của mình cứ khoảng 1-2 phút là màn hình lại tối om, không xem được.

nguyenngocbau

Active Member
Mình chờ cái này lâu lắm rồi,cảm ơn bác CongVoi nhiều lắm mong càng ngày bác ra càng nhiều phần mềm hay cho a em thưởng thức :D

shadow141206

Cám ơn bạn nhé. Thế khi xem còn bị lỗi tắt màn hình không? Vì máy của mình cứ khoảng 1-2 phút là màn hình lại tối om, không xem được.

Máy mình cũng bị như vậy nữa !!!! Và cách giải quyết duy nhất là dùng smart back light thôi bạn à ;)

sonnguyen_uiq3

Máy mình cũng bị như vậy nữa !!!! Và cách giải quyết duy nhất là dùng smart back light thôi bạn à ;)

Lần đầu tiên mình sử dụng cái này cũng bị tắt tối ôm như các bác,nhưng sau này thì ko còn bị như vậy nữa,mình cũng chưa chắc nguyên nhân tại sao nữa,nhưng các bác thử cách này xem sao nha,mình ko dùng smart backlight mà vẫn gốt.click vào biểu tượng cục pin,vào settings để handheld là auto,carholder là on,click chọn vào power save enabled.Vào Brightness\blacklight để handhed(normal).bác nào thử có kết quả thì báo anh em nha.để mọi người cùng làm,chứ mình thấy cũng có nhiều người bị thế này lắm.chúc may mắn.À quên nữa,các bác đừng để chế độ tự động khóa bàn phím ở chế độ flip mở nha.

Chỉnh sửa cuối:

O9xx19xx29

Quái lạ - sao vừa format máy rồi mà cài nó lại báo lỗi nhỉ ?
có ai w950i bị vậy ko ?
Cài bản 0.91 thì nó lại báo có version mới nên bản cũ hết hạn.

Son_Nguyen

Quái lạ - sao vừa format máy rồi mà cài nó lại báo lỗi nhỉ ?
có ai w950i bị vậy ko ?
Cài bản 0.91 thì nó lại báo có version mới nên bản cũ hết hạn.
Nó báo lỗi sao anh Tú? Mà anh format máy đã cài lại hack sign chưa?:D

O9xx19xx29

Anh làm sạch máy rôi, installserver, cs cũng đầy đủ - thử lại chắc ăn bằng cả up lại firmware bản mới nhất rồi mà vẫn thế ( ổ D cũng đã xóa sạch sẽ )
Khi cài anh cài bình thường, đến lúc chạy nó hiện ra bảng báo lỗi err 0. Anh đang chỉnh lại ngày về 2008 để dùng lại bản 0.91

Son_Nguyen

Anh làm sạch máy rôi, installserver, cs cũng đầy đủ - thử lại chắc ăn bằng cả up lại firmware bản mới nhất rồi mà vẫn thế ( ổ D cũng đã xóa sạch sẽ )
Khi cài anh cài bình thường, đến lúc chạy nó hiện ra bảng báo lỗi err 0. Anh đang chỉnh lại ngày về 2008 để dùng lại bản 0.91

Để mai em sẽ test thử xem thế nào? Dạo này cũng bận quá nên nhiều pm đã down về roài nhưng chưa kịp thử..:D

Caohieu88

sao máy anh lại bị lạ thế nhỉ? Bản dùng chung, đã hack máy mà lại chạy ko được...anh thử cài vào C hoặc D chưa, dù W950 ko có thẻ nhớ ^ ^ hoặc Upgrade từ bản 0.91 lên :(

PS: Giảng viên Marketing bọn em rất phấn khởi vụ quay "trực tuyến" :)) hôm trước, cảm ơn anh Tú đã giúp bọn em nhé!!

O9xx19xx29

Mặc định thì DIVX cài ở C luôn, ko chạy sang D được. Anh up thì thì cũng chỉ cài được - chạy lại báo lỗi.

@ hè hè

Son_Nguyen

Mặc định thì DIVX cài ở C luôn, ko chạy sang D được. Anh up thì thì cũng chỉ cài được - chạy lại báo lỗi.

@ hè hè
Em test trên w950i của em ngon lành, có thấy báo lỗi gì đâu, chạy ầm ầm..:D.
Hôm qua mạng ở nhà vào ko được nên em ko thông báo được kết quả cho anh biết..:p

xenosensi

mình cũng đã cài bản trước nhưng ko được. nó báo lỗi luôn. ko biết bản này thế nào.
@p3600i
anh cũng sài w950i nhỉ?. em mới sài con này nên chưa biết gì, và vẫn chưa biết cài chương trình nào cho nó. anh có thể chỉ dùm em cài chương trình nào là cần thiết cho W950 ko vậy. em khi khi chạy nhìu chương trình cùng 1 lúc như walman hay tin nhắn hoặc chọt chọt 1 tí là máy giảm bộ nhớ máy của ổ C ngay. dẫn đến máy chạy chậm lại... ko biết có chương trình nào hỗ trợ cái này ko vậy.

Son_Nguyen

mình cũng đã cài bản trước nhưng ko được. nó báo lỗi luôn. ko biết bản này thế nào.
@p3600i
anh cũng sài w950i nhỉ?. em mới sài con này nên chưa biết gì, và vẫn chưa biết cài chương trình nào cho nó. anh có thể chỉ dùm em cài chương trình nào là cần thiết cho W950 ko vậy. em khi khi chạy nhìu chương trình cùng 1 lúc như walman hay tin nhắn hoặc chọt chọt 1 tí là máy giảm bộ nhớ máy của ổ C ngay. dẫn đến máy chạy chậm lại... ko biết có chương trình nào hỗ trợ cái này ko vậy.
Em kiểm tra xem máy em đã up lên firmware mới nhất là R6E28 chưa? Chứ mấy cái firmware cũ của w950i chạy chậm lắm.. Các soft cần thiết cho w950i anh có thể liệt kê cho em: CapsSwitch, X-Plore, Swiss Manager Pro. Đây là 3 soft rất quan trọng nếu như em muốn MOD hay nghịch bất cứ cái gì liên quan đến hệ thống.. Còn lại tùy theo nhu cầu mà em cần thiết cái gì thì cài thôi.. Có vấn đề gì thì có thể hỏi thêm anh em nhé..:p

O9xx19xx29

Oài - anh làm đủ kiểu ko hiểu sao vẫn lỗi - giờ đang chạy Coreplay ( anh thik dùng divx vì nó có chế độ resume đoạn đang xem dở )
Hôm qua để chắc ăn anh đã ngứa tay up hẳn firmware lại, format cả D luôn, cài CS, installserver xong rồi chỉnh lại ngày tháng chuẩn rồi bắt đầu cài - vẫn xuất hiện cái lỗi này:

Đã report trên forum của DIVX - họ bảo để họ xem và build lại vì đây vẫn là 0.92 beta

Son_Nguyen

Oài - anh làm đủ kiểu ko hiểu sao vẫn lỗi - giờ đang chạy Coreplay ( anh thik dùng divx vì nó có chế độ resume đoạn đang xem dở )
Hôm qua để chắc ăn anh đã ngứa tay up hẳn firmware lại, format cả D luôn, cài CS, installserver xong rồi chỉnh lại ngày tháng chuẩn rồi bắt đầu cài - vẫn xuất hiện cái lỗi này:

Đã report trên forum của DIVX - họ bảo để họ xem và build lại vì đây vẫn là 0.92 beta
Quái lạ nhỉ, máy của em cài & chạy ngon lành, ko thấy xuất hiện dòng báo lỗi như của anh. Ko biết sao nữa..:D. Công nhận cái DivX này chạy ngon nhưng màn hình toàn sáng 100% tốn pin quá.
Mà nhìn cái dòng thông báo có khả năng file anh tải về bị lỗi. Anh thử tải lại rồi cài xem thế nào?
Bây giờ em chỉ xài CorePlayer thôi chứ xài cái này thì phải sạc pin nhiều lần quá..:(

xenosensi

Em kiểm tra xem máy em đã up lên firmware mới nhất là R6E28 chưa? Chứ mấy cái firmware cũ của w950i chạy chậm lắm.. Các soft cần thiết cho w950i anh có thể liệt kê cho em: CapsSwitch, X-Plore, Swiss Manager Pro. Đây là 3 soft rất quan trọng nếu như em muốn MOD hay nghịch bất cứ cái gì liên quan đến hệ thống.. Còn lại tùy theo nhu cầu mà em cần thiết cái gì thì cài thôi.. Có vấn đề gì thì có thể hỏi thêm anh em nhé..
mấy cái này thì có hết rồi.. nhưng ko dám up firmware, với lại mới dùng nên hơi sợ. Chương trình thì biết cài ( tại đã dùng qua S60v1, v2, v3 rồi) . máy của em đang dùng firmware R4A02. mà cho hỏi up firmware thì có khó ko vậy. nếu mình up thất bại thì máy nó bị hư vĩnh viễn hay ko. hay chỉ làm lại lần nữa thôi. thx
Mà w950i có mod được nút EXIT ko vậy. nếu được thì phải làm thế nào vậy. thxxxx

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
mấy cái này thì có hết rồi.. nhưng ko dám up firmware, với lại mới dùng nên hơi sợ. Chương trình thì biết cài ( tại đã dùng qua S60v1, v2, v3 rồi) . máy của em đang dùng firmware R4A02. mà cho hỏi up firmware thì có khó ko vậy. nếu mình up thất bại thì máy nó bị hư vĩnh viễn hay ko. hay chỉ làm lại lần nữa thôi. thx

Cứ yên tâm mà up thoải mái đi, hôm bữa mình update mà quên kg tắt mấy chương trình Anti virus ngồi cả tiếng kg lên dc phần trăm nào phải rút ĐT ra, khởi động lại màn hình đen thui, gọi lên SE hỏi nó nói cứ up lại bình thường, tối về up lại vẫn dc. Cứ yên tâm up đi nhé, cho ĐT nó chạy ngon lành.

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Em qua bên THẢO LUẬN SỬ DỤNG kiếm mấy bài nói về cách change CDA & up firmware sau đó cứ làm theo như hướng dẫn là OK.