• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đọc sách trên 5800 với zxreader

quocvu88_dn

Các bạn có thường xuyên đọc sách trên mobile không? Chương trình zxreader hỗ trợ đọc file .txt và .fb2 , tuy đây là 2 định dạng ko phổ biến lắm nhưng các bạn có thể dùng phần mềm convert lại thành 2 định dạng này. Chương trình này hỗ trợ cảm ứng nên các bạn yên tâm là không giống như ebookreader đâu nha.

Mình hay dùng soft này để đọc file .txt hơn là .fb2 vì chưa tìm được cách chuyển từ file định dạng prc sang fb2. Nếu ai biết thì chỉ giúp mình với nha. Đây thật sự là một chương trình rất hay mà nếu không có sách để đọc thì thật là tiếc. Các bạn có thể down phần mềm PDF TEXT READER về để convert từ .pdf sang .txt cũng được.

Các bạn down file đính kèm bên dưới rồi cài vào là xong.

Một vài hình ảnh:

down chương trình tại đây:
http://www.mediafire.com/?ym1mme1yrrw
Chúc vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

yeusach1906

Bạn có thể up lên cái chương trình convert lun đc ko? Mih cám ơn bạn nhiu.
\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/

anhtungtrang1

cho mình xin một số trang web download truyện đọc hay để mình down về rùi conver cài đt để đọc.thanhkx

quocvu88_dn

cho mình xin một số trang web download truyện đọc hay để mình down về rùi conver cài đt để đọc.thanhkx

bạn có thể vào trang thuvien-ebook.com mà lựa chọn. có đủ thể loại sách hay truyện mà bạn có thể đọc.

nam_tran2701

Bạn ơi, mình dùng trang web đó nhờ nó chuyển từ prc sang fb2 mà không được. Bạn xem lại thử. Mình down nhiều ebook prc từ thuvien-ebook mà không chuyển sang được tiếc quá

bạn thử phần mềm này nhé hy vọng giúp ích được bạn
PDB or PRC files
ABC Amber Palm Converter (Windows)
Converts PDB/PRC to PDF|HTML|HLP|RTF|CHM|TXT(ansi/unicode)|DOC|WPD|RB|PDB|FB2
About/Download:
http://ftp.riken.jp/pc/simtelnet/winxp/editor/abcpalm.zip
hình từ máy mình convert thì ok có điều chưa chép vào điện thoại, bạn test xem thử

mình vẫn còn 1 phần mềm nữa tương đối nặng(46MB), nếu cái này các bạn convert không được mình sẽ post lên

Chỉnh sửa cuối:

vangtuba

bạn thử phần mềm này nhé hy vọng giúp ích được bạn
PDB or PRC files
ABC Amber Palm Converter (Windows)
Converts PDB/PRC to PDF|HTML|HLP|RTF|CHM|TXT(ansi/unicode)|DOC|WPD|RB|PDB|FB2
About/Download:
http://ftp.riken.jp/pc/simtelnet/winxp/editor/abcpalm.zip
hình từ máy mình convert thì ok có điều chưa chép vào điện thoại, bạn test xem thử

mình vẫn còn 1 phần mềm nữa tương đối nặng(46MB), nếu cái này các bạn convert không được mình sẽ post lên

post đi bác

nam_tran2701

bạn đã thử bản này chưa, nếu được rồi xài cái này cho nhẹ..cái kia nặng hơn mà bởi vậy mới post cái này lên

quocvu88_dn

mình thử bản bạn giới thiệu rồi mà vẫn không convert được từ định dạng .prc sang txt , không biết là phần mềm lỗi hay do file gốc .prc của mình bị lỗi nữa

8375600

mình vẫn thấy ebookreader là ok nhất. truyện định dạng này cũng phong phú