• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Documents với HTC Mozart?

kenu97

E mệt với cái anh mô da này quá, tìm cách copy tài liệu từ máy tính vào em nó mà ko tài nào chuyển sang đc.
Chú Quang hay bác nào biết chỉ em với :(:-?

PhamQuang

Manager
E mệt với cái anh mô da này quá, tìm cách copy tài liệu từ máy tính vào em nó mà ko tài nào chuyển sang đc.
Chú Quang hay bác nào biết chỉ em với :(:-?

Người dùng máy đi hỏi người chưa biết "mặt mũi" nó thế nào !!! :D
Về nguyên tắc cháu thử Unlock (Jaibrick) máy trước xem sao, vì khi chưa Unlock máy chạy WM7 giống như iPhone, bị lock cấm cài đặt mà.

kenu97

Cài mấy soft ở Market Place vẫn được mà chú.
Hôm qua thấy nhóm đã chế ra tool unlock đồng ý thương lượng với Microsoft về việc ko phát triển và hỗ trợ cho các tools đã chế ra trc đó.
Chả biết unlock xong có gì ko ổn ko.
nhưng mà ko unlock thì ...ko có 1 cái gì để nghịch, chán như con gián. Cõ lẽ đổi sang 1 em Android nghịch mất.

PhamQuang

Manager
Cài mấy soft ở Market Place vẫn được mà chú.
Hôm qua thấy nhóm đã chế ra tool unlock đồng ý thương lượng với Microsoft về việc ko phát triển và hỗ trợ cho các tools đã chế ra trc đó.
Chả biết unlock xong có gì ko ổn ko.
nhưng mà ko unlock thì ...ko có 1 cái gì để nghịch, chán như con gián. Cõ lẽ đổi sang 1 em Android nghịch mất.

Các HDH hiện nay đều có xu hướng mở để người sử dụng tùy biến theo sở thích thì cái bọn MS "khỉ gió" này lại muốn "đóng".
Chắc MS chuẩn bị tự "đào mồ chôn mình" đấy. :D
Thảo nào sản phẩm chạy WM7 rớt giá liên tục mặc dù mới ra và cấu hình không tồi.

kenu97

Vừa đọc bài của bác VUHEO về cảnh đìu hiu của WP7 khi ra mắt ở Sing. chán quá.
Máy của cháu là bản Sim free ko phải unlock gì nhưng mà thực sự bó tay với cái document rồi.
Vào marketplace định tìm Facebook down về thì.....KHÔNG CÓ MỤC SEARCH

sắp hết kiên nhẫn rồi....

dragon_tudvn

Máy của cháu là bản Sim free ko phải unlock gì nhưng mà thực sự bó tay với cái document rồi.

Bình tĩnh đi bác. E đang cố gắng mua 1 số apps hay từ market, hy vọng cho phép sync với nhiều máy để chia sẻ với anh em. Chứ cái máy mà chẳng có 1 ứng dụng nào hay, chẳng có cả cái game đơn giản nhất để giết thời gian - WP7 dù là OS hay cũng vẫn cứ cho ra đơi những sp không đáng để dùng :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Vụ này bác phải xem lại rồi. Vào marketplace rồi nhấn nút search ở phía dưới ấy :D
Mình vừa cài thử 1 số ứng dụng - đang dùng thử trial, vẫn hơn để máy trắng trơn bác ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

e vẫn đang phải down mấy cái bản trial về cho nó đỡ buồn. chứ để máy trắng trơn thì đúng là chán thật :))

cminh

đúng là chán như conn gián . o có 1 cái app hay game gì để mà vọc. giá bán trên marketplace thì giá trên trời. còn niếu mua thì cũng khá là phúc tạp. lỡ mua rối hối hận quá.

pntango

Nếu chưa muốn trả tiền phí thì khi vào application bác slide sang mục free cũng có kha khá ứng dụng để thử mà. Em vừa đón em nó về, vẫn đang vọc đây ạ

kenu97

Mới phát hiện ra cách chuyển doc rồi.
Các bác vài windows live down cái MESH về rồi chọn folder để sync với Skydriver của Windows live. 5Gb free. tất nhiên là phải có acc WL rồi.
đăng ký free khá đơn giản. có cả hòm thư .vn cho VN rồi.

tdlongb

Mới phát hiện ra cách chuyển doc rồi.
Các bác vài windows live down cái MESH về rồi chọn folder để sync với Skydriver của Windows live. 5Gb free. tất nhiên là phải có acc WL rồi.
đăng ký free khá đơn giản. có cả hòm thư .vn cho VN rồi.

Bác hướng dẫn kỹ hơn vu này với nhé, " cái MESH " là cài gì ? ở đâu vậy bác tôi tìm mãi không thấy

dtthanghy

Đầu tiên cho gửi lời chào tới BQT và ACE trong diễn đàn !
E mới mua đc 1 chú HTC morzat ( với e khái niệm về HĐH window phone rất mơ hồ )
Trc e mới chỉ đc dùng hệ điều hành sym , bada , Giờ mua đc e này chả hiểu mô tê gì hết , lấy máy về 2 ngày chỉ để nghe goi. :(
Thông tin máy của e :
Name : HTC Mozart
Model : HTC Mozart
Software Window Phong 7.5
Total Storage : 7.20 GB
Avaiilable storage : 6.86 Gb

Os version : 7.10.8773.98
Firmware revision number : NhatHoa.V11.WPV
Hardware revision number : 0004
Radio software version : 5.71.09.02a_22.51.50.21U
Radio hardware version : A.102.0.D4
Bootloader version : 1.32.2250.1 ( 19496 )
Chip SOC version : 2.2.5.0

MAC address : F8-DB-7F-90-38-D1
SIM ID : 89840485020419288506

E mong anh chị hãy chỉ giúp e từng bước để cài đặt máy sao cho thật dễ sử dụng và ngon lành nhất :D
E cám ơn !!