• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dodop D810 của em sử dụng SPL 1.3 đang up rom thì bị lỗi

huytoi

bác quang ơi giúp em với.
màn hình 3 màu báo :
TRIN100
IPL-0.50
TRIN100 MFG
SPL-1.30.Olipro
WLAN ERROR
s/n:HT650FK01780

em đã úp mấy bản rom ở trong bài viết "up rom thành cục gạch, cần rom gốc" nhưng cài vô máy báo lỗi 270.
bác chỉ giúp em với. hoặc hướng dẫn em làm goldcard cho con này với. em vô cùng biết ơn bác.

bác quang ơi giúp em với.
màn hình 3 màu báo :
TRIN100
IPL-0.50
TRIN100 MFG
SPL-1.30.Olipro
WLAN ERROR
s/n:HT650FK01780

em đã úp mấy bản rom ở trong bài viết "up rom thành cục gạch, cần rom gốc" nhưng cài vô máy báo lỗi 270.
bác chỉ giúp em với. hoặc hướng dẫn em làm goldcard cho con này với. em vô cùng biết ơn bác.
Nhìn thông số SPL của bạn thì máy bạn đã được HSPL rồi nên bạn có thể úp rom nào cũng được mà...

huytoi

hic không được bạn ơi, chạy được 1% là nó báo lỗi 270 hoặc 294 ngay, hichic .

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

hic làm sao bây giờ , ai biết làm ơn giúp mình với, hoặc ai biết cách đưa máy về thông số spl là 1.2 khi máy đang ở chế độ BootLoader không ?

Chỉnh sửa cuối:

minhchien08

chạy SSPL rồi up thử xem! nếu bác ở Từ liêm thì mang máy qua em chạy cho cũng dược, free nha , heeee!

huytoi

thanks bác đã quan tâm em , nhưng em ở Buôn Ma Thuột . hic . trình độ về PDA ở BMT vẫn còn kém, không tiệm nào biết sửa cả .

có ai biết cách lấy CID của thẻ nhớ khi cắm qua đầu đọc thẻ không ? chỉ em với

huytoi

hahaha em đã tìm ra cách mới để sửa tất cả các dòng máy pda up file .nbh rùi :)

máy của ai bị chết pm cho em theo nick:luong_ngoc111 hoặc phone cho em qua sdt 01227529789 01657551452 em sẽ giúp đỡ tận tình