• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi ảnh iphoneLOCK !!!

vietDuck

Chủ đề này đã được bác CongVoi post rồi Nhưng mình thấy nhiều anh em vẫn chưa thực hiện được Bản thân mình lúc trước cũng bó tay Mày mò bấy lâu nay mới làm được Hôm nay post cách làm cho các anh em khác có thể tự thay đổi những bức ảnh mà mình thích vào giao diện IphoneLock ( không dành cho ai đã biết nha )b-)

Các file tải về và ảnh để làm giao diện anh em để hết ở Desktop nhé Đừng cất chúng đi đâu cả Để quả trình làm được ổn định Vì bản thân phần mềm này cũng hay trục chặc do đường dẫn đến các file không được tốt

Bước 1 :Giải nén file rar ra Và mở file Như hình vẽ dưới đây

Bước 2 :Chọn 1 skin anh em muốn thay đổi ảnh Mình có gửi 1 file tên là chamdo.mbm bên dưới cho ai chưa có skil Hình vẽ dưới

Bước 3 :Thay ảnh cho skil này ( Trước khi làm bước này Anh em phải chuẩn bị 1 ảnh 240x320.bmp mà mình thích Có thể dùng chương trình Paint trong PC để chuyển đuôi Có 2 dạng 8bit và 24bit Anh em chọn 24bit cho ảnh nét và đẹp Thêm nữa phải đổi tên ảnh đấy là "000" )

Bước 4 :Xóa dòng đầu tiên Hiển thị ảnh 8bit đi Như hình vẽ dưới

Bước 5 :Save lại và thưởng thức giao diện mới nhé ( nhớ đổi tên file mới thành skin.mbm rồi hãy copy vào thẻ nhớ nhé )

http://www.mediafire.com/download.php?zqjquymcwtz

http://www.mediafire.com/download.php?g2mmtreey15

Đây là skin mới tạo

Chúc vui :D
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Khổ thế Hâm mộ VN quá bị mod xóa bài Thôi post ké đây vậy :((

90' Giấc mơ vàng đã thành hiện thực Bao nhiêu năm mong mỏi Cuối cùng Cup Vàng cũng ở lại Việt Nam Em là Fan của đội tuyển các MOD đừng xóa bài em nhé =))

94' với nhiều cảm xúc

http://www.youtube.com/watch?v=Dp7mTYy2RG0
http://www.youtube.com/watch?v=N6Zg7bU62oo
File đính kèm ( 2 video đã được mình conver chuẩn có thể chạy trên P990i ai thích thì lấy làm kỷ niệm
http://www.mediafire.com/download.php?cy5cnweami3

Chỉnh sửa cuối:

lamquangtu

Cảm ơn VietDuck, bài viết công phu quá.

@ VietDuck, mình nhìn trên hình của bạn thì ảnh ở vị trí 000 bạn để màu là 8 Bpp Col như vậy khi đưa vào phone sẽ rất xấu, nên kích chuột phải vào ảnh 000 này và chọn Colour sau đó chọn nó là 24 Bpp như vậy sẽ đẹp hơn.

Nếu biết sử dụng một chút Photoshop thì các bạn có thể làm theo cách dưới đây (chỉ mất không quá 2 phút cho việc thay đổi hình nền Iphonelock thôi và chất lượng hình nền sẽ rất đẹp):
1) Dùng MBMtools mở 1 file skin.mbm có sẵn
2) Kích chuột phải vào ảnh ở vị trí 000 (hình nền) rồi chọn open with external editor nó sẽ mở ảnh 000 với Photoshop
3) Dùng Photoshop mở 1 cái ảnh mà bạn muốn lấy làm hình nền (đuôi gì cũ được, bmp, png, jpg...) rồi kéo nó sang cái ảnh 000, căn chỉnh cho cân đối rồi nhất Ctrl + E, tắt ảnh 001 đi nó sẽ hỏi có Save không, chọn Yes.
4) Quay lại file skin.mbm save nó lại thế là xong

Chỉnh sửa cuối:

vietDuck

Lỗi chính tả "skil.mbm" chép vào thì thế nào nhỉ

Không hiểu ý bạn lắm Bạn cứ làm như mình hướng dẫn Bản của CongVoi trước post theo mình là có lỗi Vì chính mình cũng không làm được Nhưng với cách trên mình đã thực hiện được ;;);;);;)

vietDuck

Cảm ơn VietDuck, bài viết công phu quá.

@ VietDuck, mình nhìn trên hình của bạn thì ảnh ở vị trí 000 bạn để màu là 8 Bpp Col như vậy khi đưa vào phone sẽ rất xấu, nên kích chuột phải vào ảnh 000 này và chọn Colour sau đó chọn nó là 24 Bpp như vậy sẽ đẹp hơn.

Nếu biết sử dụng một chút Photoshop thì các bạn có thể làm theo cách dưới đây (chỉ mất không quá 2 phút cho việc thay đổi hình nền Iphonelock thôi và chất lượng hình nền sẽ rất đẹp):
1) Dùng MBMtools mở 1 file skin.mbm có sẵn
2) Kích chuột phải vào ảnh ở vị trí 000 (hình nền) rồi chọn open with external editor nó sẽ mở ảnh 000 với Photoshop
3) Dùng Photoshop mở 1 cái ảnh mà bạn muốn lấy làm hình nền (đuôi gì cũ được, bmp, png, jpg...) rồi kéo nó sang cái ảnh 000, căn chỉnh cho cân đối rồi nhất Ctrl + E, tắt ảnh 001 đi nó sẽ hỏi có Save không, chọn Yes.
4) Quay lại file skin.mbm save nó lại thế là xong

Cám ơn anh Tú :D Em có làm như vậy Thì thấy phông ảnh thì mịn hơn Nhưng màu sắc các chi tiết lại lèo loẹt loang lổ Không rõ có đường nét Nên em để 8 Chuẩn nhất là kiếm được 1 phần mềm sử lý được độ nét của ảnh.gif
Em làm như cách của anh còn không mở được cửa sổ để trỉnh sửa ảnh hoặc chọn ảnh khác cơ :((

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member
Theo mình thì Ảnh để chế độ Colour 16bpp, còn Mash để chế đô Monochrome 8 bpp là đẹp nhất.

lamquangtu

Cám ơn anh Tú :D Em có làm như vậy Thì thấy phông ảnh thì mịn hơn Nhưng màu sắc các chi tiết lại lèo loẹt loang lổ Không rõ có đường nét Nên em để 8 Chuẩn nhất là kiếm được 1 phần mềm sử lý được độ nét của ảnh.gif
Em làm như cách của anh còn không mở được cửa sổ để trỉnh sửa ảnh hoặc chọn ảnh khác cơ :((

Màu sắc lèo loẹt loang lổ vì ban đầu ảnh của em đã là 8 Bpp rồi nên tăng lên 24 thì nó sẽ bị loang (em có thể xem một số skin đã được làm, ảnh ở vị trí 000luôn là 24 Bpp.
Nếu làm theo cách của anh thì em phải cài Photoshop mới làm được. Anh bổ sung thêm một số ảnh ở dưới cho trực quan.

Theo mình thì Ảnh để chế độ Colour 16bpp, còn Mash để chế đô Monochrome 8 bpp là đẹp nhất.

Chế độ màu này chỉ dành cho làm Icons thôi bác ah. Còn nếu làm ảnh nền thì đẹp nhất là 24 Bpp

Các bạn có thể xem trong phần tổng hợp skin cho Iphone Lock, các ảnh nền trong đó rất nét.

Chỉnh sửa cuối:

vietDuck

Màu sắc lèo loẹt loang lổ vì ban đầu ảnh của em đã là 8 Bpp rồi nên tăng lên 24 thì nó sẽ bị loang (em có thể xem một số skin đã được làm, ảnh ở vị trí 000luôn là 24 Bpp.
Nếu làm theo cách của anh thì em phải cài Photoshop mới làm được. Anh bổ sung thêm một số ảnh ở dưới cho trực quan.

Chế độ màu này chỉ dành cho làm Icons thôi bác ah. Còn nếu làm ảnh nền thì đẹp nhất là 24 Bpp

Các bạn có thể xem trong phần tổng hợp skin cho Iphone Lock, các ảnh nền trong đó rất nét.

Thực sự là em bó tay Không làm theo cách của anh được :(( Kick vào không lên được cửa sổ như của anh Nhưng em đã có cách khác =))

lamquangtu

Thực sự là em bó tay Không làm theo cách của anh được :(( Kick vào không lên được cửa sổ như của anh Nhưng em đã có cách khác =))

Ok, vậy em làm theo cách này nhé, đảm bảo 100% là được mà chất lương ảnh đẹp:

1) Chuẩn bị 1 file hình nền (.jpg hoặc .jpeg hoặc bmp _ các loại ảnh này sẽ cho chất lượng tốt hơn ảnh .gif nhiều) cỡ 240x320
2) Dùng mbmtools mở 1 file skin có sẵn.
3) Xóa cái ảnh ở vị trí 000 đi
4) Vào file\insert images to list rồi chọn đường dẫn đến cái ảnh nền mà em đã chuẩn bị. Đừng save skin vội nhé
5) Bây giờ chọn cái ảnh vừa chèn vào rồi kích chuột phải chọn Change Colours và chọn 24 Bpp.

Xong rồi, bây giờ em save skin lại và thử xem, đảm bảo 100% là OK vì anh vừa thử xong sau khi thấy em nói bó tay với cách dùng Photoshop :D

Chỉnh sửa cuối:

vietDuck

Cám ơn anh Tú đã nhiệt tình đóng ghóp ý kiến cho em Em làm được rồi :D Anh em cứ thử làm đi rồi cho nhận xét nhé Nếu không làm được có thể post ảnh mà anh em thích lên đây Mình sẽ làm giúp :D

protect01

Mình thấy bộ pin + sóng của bạn đẹp thiệt . Cho mình xin bộ này được ko bạn , thanks trước:D

ngoisaole

mất sao ko anh nào post lại thế.
em mong chờ cái này lắm nhưng không có hình hướng dẫn thì sao mà làm đây hả mấy anh.

trung0983344055

Không thấy gì

sao chẳng thấy gì hết vậy mình tạo ra file skin.mbm rồi chép vào the nhớ nó chỉ làm được hình nền thôi