• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đơn giản là muốn tìm hiểu

dongochuan

Có thể phân biệt đc các lỗi phần cứng và các lỗi phần mền ko?
Hỏng ntn thì là của phần cứng và ntn là của phần mềm
Chỉ dùm em:-/

shadow141206

Nếu hỏng mà có thể reset, hard reset, khởi động hoặc không khởi động đc đều là của phần mềm
Còn phần cứng: Nếu chỉ hỏng bên ngoài như màn hình, bàn phím v.v... thì chắc bạn biết rồi nhỉ !!! Còn hỏng hóc bên trong, nhưng vẫn khởi động đc thì bạn nên vào service menu để test thì tốt hơn. Cách vào : jogdial up * 2 lần jogdial down * jogdialdown *
Còn nếu chưa xác định đc nữa, thì chịu một chút tiền, đem ra mấy trung tâm của Sony để hỉu bít thêm ;;);;);;)

Chỉnh sửa cuối:

eternal_vnn

lâu lâu mới thấy Shadow có lời khuyên chuẩn àh nha ^^
P/S : cách vào service menu của Shadow là của P1i và P990i không flip, nếu bạn dùn P990i có Flip thì Cuộn sang phải,*,cuộn sang trái,cuộn sang trái,*,cuộn sang trái,* là ok.
chúc bạn vui.

shadow141206

lâu lâu mới thấy Shadow có lời khuyên chuẩn àh nha ^^
P/S : cách vào service menu của Shadow là của P1i và P990i không flip, nếu bạn dùn P990i có Flip thì Cuộn sang phải,*,cuộn sang trái,cuộn sang trái,*,cuộn sang trái,* là ok.
chúc bạn vui.

Pó tay :D