• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dopod 818 sau khi up ROM thì chết cảm ứng?

dieptit

Các bác cho em hỏi với. Con Atom em bị hỏng nên mượn con Dopod 818 về dùng, do chán ROM sẵn nên up rom mới vào. ROM hiện tại là 6.5, sau khi up ROM 6.1 vào thì sau khi khởi động đên màn hình test cảm ứng : Tap the screen to set up the Windows Phone thì gõ vào màn hình nó chả có phản ứng j cả. Máy em k hề bị rơi hay dính nước
Máy này chip G4 ( lúc khởi động nhìn thấy thông số )
Khi Up rom em đã chọn file cho chip G4 rồi. Quá trình up k xảy ra hiên tượng j
Giờ máy bị treo thế này em k biết xử lý thế nào. Có phải em bị mắc lỗi j k ạ?
Con máy này chưa bung, đừng nói là em phải đi thay cảm ứng nhé. Em k biết ăn nói thế nào với người cho mượn cả.
Mong sự chỉ giáo của các bác
Với cả cho em hỏi bác nào UP Rom được trên Win7 k ? Em cài windows mobile center ra thì nó báo connect với điện thoại. nhưng khi up Rom nó báo lỗi phải tắt đi. nên đành nhờ máy chạy XP up Rom
Bác nào còn dùng dòngm áy này biết cách sửa có thể cho em địa chỉ em mang đến nhà sửa giúp em được k? em ở HN ạ

PhamQuang

Manager
Thử HR lại máy xem sao.
Có thể bản ROM 6.1 là ROM Cook nên cảm ứng kém, bạn có thể thử Up lại ROM Ship để kiểm tra. Mình nghĩ là cảm ứng vẫn bình thường đấy.
Các dòng máy cũ này nên Up ROM trên WinXP sẽ ổn hơn.

Bạn úp lại bản rom PV_Temp hay các bản rom NVID xem tình trạng cảm ứng thế nào nhé, nếu vẫn còn hiện tượng đó thì cảm ứng của máy bạn có vấn đề... Dòng này ra lâu rồi nên cảm ứng kém hơn các dòng khác đấy bạn ạ... Mà máy bạn là Dopod 818Pro nhé chứ không phải Dopod 818 đâu vì Dopod 818 thuộc dòng Magician...

dieptit

Em cảm ơn 2 bác đã phản hồi. Em đã down bản ROM SHIP UK. Up ROM k có vấn đề j , sau khi khởi động lại nó vẫn ở màn hình : Tap on the sreen.... Gõ vào nó k phản ứng j. Nếu bỏ sim vào và gọi điện vào sim thì vẫn thấy hiện tên người gọi và ấn nút nghe vẫn nghe được bình thường. Vậy có phải Cảm ứng máy em bị chết rồi k ? Hay tại em chưa biết cách sửa? Bác nào ở HN có thể xem giúp em được k ạ ? Em mới cầm nó 1 ngày mà vội vàng up ROM nên bị hiện tượng như vậy, chứ trước đó dùng bình thường mà. Bác nào nghĩa hiệp ra tay cứu giúp em với. Hi

Em cảm ơn 2 bác đã phản hồi. Em đã down bản ROM SHIP UK. Up ROM k có vấn đề j , sau khi khởi động lại nó vẫn ở màn hình : Tap on the sreen.... Gõ vào nó k phản ứng j. Nếu bỏ sim vào và gọi điện vào sim thì vẫn thấy hiện tên người gọi và ấn nút nghe vẫn nghe được bình thường. Vậy có phải Cảm ứng máy em bị chết rồi k ? Hay tại em chưa biết cách sửa? Bác nào ở HN có thể xem giúp em được k ạ ? Em mới cầm nó 1 ngày mà vội vàng up ROM nên bị hiện tượng như vậy, chứ trước đó dùng bình thường mà. Bác nào nghĩa hiệp ra tay cứu giúp em với. Hi
Ở HN thì mình không biết nhiều. Bạn thử sang bên 556 - Trần Khát Chân - HBT xem sao nhé...

dieptit

Em đã sửa máy ở đó 2 lần. Và sẽ k bao giờ quay lại đó
Có bác nào biết bệnh máy em là j k ạ ?

xuandung11a2

Well-Known Member
Ở HN thì mình không biết nhiều. Bạn thử sang bên 556 - Trần Khát Chân - HBT xem sao nhé...

Đúng là ở HN anh không biết nhiều,em sửa con O2s ở đó cũng 2 lần và sẽ không bao giờ muốn gặp mặt tay Hiển đó nữa.

a3t

giời ạ, tưởng gì, chỉ bị cảm ứng thì mua về mà tự thay, em toàn tự thay không à, cảm ứng xịn nhất có 80k, loại đểu có 40k thôi bác ợ

n01061990

giời ạ, tưởng gì, chỉ bị cảm ứng thì mua về mà tự thay, em toàn tự thay không à, cảm ứng xịn nhất có 80k, loại đểu có 40k thôi bác ợ

Nhưng thay như thế nào hả bác? bác có thể hướng dẫn cụ thể tý hem? nếu dc thì cho a e xin thêm cái hình ảnh mình họa từng bước thì hay quá (nếu là video thì ko j bằng ùi ^^) còn mình thì đến h vẫn ko bít cách mở cái vỏ máy ra hix. cứ sợ tháo mạnh tay wa nó hư lun :d

Bovovua

Đúng là ở HN anh không biết nhiều,em sửa con O2s ở đó cũng 2 lần và sẽ không bao giờ muốn gặp mặt tay Hiển đó nữa.

Hi Xuandung11a2, theo bạn thì chỗ nào tin tưởng được share mình với :p

a3t

Nhưng thay như thế nào hả bác? bác có thể hướng dẫn cụ thể tý hem? nếu dc thì cho a e xin thêm cái hình ảnh mình họa từng bước thì hay quá (nếu là video thì ko j bằng ùi ^^) còn mình thì đến h vẫn ko bít cách mở cái vỏ máy ra hix. cứ sợ tháo mạnh tay wa nó hư lun :d
Bác ở Hn không, nếu ở Hn hôm nào qua em hướng dẫn trên máy của em luôn, bác khỏi lo chết máy bác nhé.
Nói luôn em không phải thợ, chỉ là thằng dùng yêu thích PPC thôi.
Tiên đây em kể 1 câu chuyện vui nhưng thật 100%. Em có 1 con Trion, hôm trước ra hỏi 1 bác thợ cũng dạng uy tín, hỏi là con này thay cảm ứng mất bao nhiêu, bác ấy bảo dòng đấy cảm ứng hiếm lắm nên rất đắt, muốn thay phải để máy lại để bác ấy tìm cho, chỗ quen nên lấy 450k thôi, trong khi em toàn mua về tự thay mất có 80k =))(tất cả cảm ứng PPC theo em được biết chỉ phân biệt kích thước theo inch thôi chứ hình như không phân biệt dòng máy)

HTC_VUTHANH

Moderator
bác này nói chí phải.ko fa' sao thảnh thợ đc.lên thợ chăng wa trước kia fa' nhiều zui.đúng như bạn trên nói có 80k thui(loai xịn) ko chi có 20->30k mà.e có con neo tháo za chơi liên tục.ko fai bịa đâu nghen

helloyousucker

chắc cảm ứng k bị j hết đâu, bạn thử bỏ qua màn hình align screen bằng cách sync với pc, mở ppc, vào thư muc windows/startup và xóa file welcome.