• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DOPOD 818pro cần các bạn giúp

Status
Không mở trả lời sau này.

8XMOBILE

Mình có 1 cây 818pro bây giờ đứng ở Bootloader , Mình đã tham khảo nững bài viết trong 4rum và làm nhiều cách mà vẫn ko được , Up cả ROM gốc của Dopod mà vẫn ko được , lấy ROM ko cso IPL và SPL up vô vẫn vậy . Ai có cách nào khắc phục xin chỉ giùm . Thanks !

Thông số của máy mình
IPL : 2.09
SPL : 2.20.001

cantho

lúc đầu là bạn úp WM nào mới bị như vậy :-??,bạn có dùng tool HardSPkhông,bạn phải nói rõ để mình và những người khác cùng nhau thảo luận xem có thể giúp bác được không.

8XMOBILE

lúc đầu là bạn úp WM nào mới bị như vậy :-??,bạn có dùng tool HardSPkhông,bạn phải nói rõ để mình và những người khác cùng nhau thảo luận xem có thể giúp bác được không.

Nghĩa là . Bạn mình nó Up lên WM6 , nhưng ko thực hiện Step 1 như trong hướng dẫn , khi Up xong máy đứng ở Bootloader , mình Up lại ko dc ?

Tuan1412

Nghĩa là . Bạn mình nó Up lên WM6 , nhưng ko thực hiện Step 1 như trong hướng dẫn , khi Up xong máy đứng ở Bootloader , mình Up lại ko dc ?

Đưa về BL up lại rom step 1 báo lỗi gì vậy bạn,bạn hỏi nhưng lại nói chả rõ ràng gì sao mà giúp đc bây giờ.Neo mình cũng bị treo ở BL mấy lần up lại step 1 đều ổn hết đó bạn

cantho

không biết là bạn của bạn up bản rom chạy trong OShay là nk.nbf,nếu mà úp trong os không qua Step1 thì khắc phục được,chạy lại Step1 là xong,còn up nbf mà chưa full unlock cid thì :-?bạn thử tháo pin ra để khoảng 1 thời gian ,nếu có sạc rời thì bạn nạp pin thêm cho nó càng tốt,chúc bạn thành công

8XMOBILE

Đưa về BL up lại rom step 1 báo lỗi gì vậy bạn,bạn hỏi nhưng lại nói chả rõ ràng gì sao mà giúp đc bây giờ.Neo mình cũng bị treo ở BL mấy lần up lại step 1 đều ổn hết đó bạn

Bạn mình khi Up lên WM6 thì ko Up Step 1 và chạy thẳng Step 2 luôn , khi Up xong máy ko vô đươc windows và đưng ở BL , sau đó lấy bản ROM WM5 chạy lại nhưng vẫn bị vậy . Mình dùng bản ROM Step 1 của PDAVIET và up bản ROM Ship của 818Pro rồi mà vẫn bị .

không biết là bạn của bạn up bản rom chạy trong OShay là nk.nbf,nếu mà úp trong os không qua Step1 thì khắc phục được,chạy lại Step1 là xong,còn up nbf mà chưa full unlock cid thì :-?bạn thử tháo pin ra để khoảng 1 thời gian ,nếu có sạc rời thì bạn nạp pin thêm cho nó càng tốt,chúc bạn thành công

Khi mình hỏi thì bạn mình nói Up bằng ROM có đuôi *.NBF và ko unlock CID trước khi Up . Bạn có cách nào khắc phục lỗi này ko ?

Cloudyfa

Banned
Mình có 1 cây 818pro bây giờ đứng ở Bootloader , Mình đã tham khảo nững bài viết trong 4rum và làm nhiều cách mà vẫn ko được , Up cả ROM gốc của Dopod mà vẫn ko được , lấy ROM ko cso IPL và SPL up vô vẫn vậy . Ai có cách nào khắc phục xin chỉ giùm . Thanks !

Thông số của máy mình
IPL : 2.09
SPL : 2.20.001
Theo thông số mà bạn đưa thì IPL là G3, SPL là G4. Chắc chắn bạn của bạn đã up nhầm lẫn SPL của G4 lên cho máy G3 mới bị như trên. Chỉ có thể dùng ROM Ship để cứu (Dopod thì phải kiếm ROM 2.15...) nếu như may mắn. Ko thì bạn phải ra cửa hàng nhờ thay Flash (khoảng 700k) rồi!

dachi81

Theo thông số mà bạn đưa thì IPL là G3, SPL là G4. Chắc chắn bạn của bạn đã up nhầm lẫn SPL của G4 lên cho máy G3 mới bị như trên. Chỉ có thể dùng ROM Ship để cứu (Dopod thì phải kiếm ROM 2.15...) nếu như may mắn. Ko thì bạn phải ra cửa hàng nhờ thay Flash (khoảng 700k) rồi!

Mình cũng nghĩ như bạn nhưng cũng chưa chắc có phải ko nữa vì mình thấy IPL và SPL trên thấy khác nhau . Nếu đúng như lời bạn nói thì có khắc phục dc ko vậy hay chia tay e nó luôn ? Mình cũng gặp 1 cây giống của 8xmobile nhưng cũng ko dc

Chỉnh sửa cuối:

theduc

Mình cũng nghĩ như bạn nhưng cũng chưa chắc có phải ko nữa vì mình thấy IPL và SPL trên thấy khác nhau . Nếu đúng như lời bạn nói thì có khắc phục dc ko vậy hay chia tay e nó luôn ? Mình cũng gặp 1 cây giống của 8xmobile nhưng cũng ko dc

Mình cũng đang xài con 818 Pro nầy, theo mình nghĩ nếu bạn mua con Dopod ở VN thì nó thuộc chip G4 .
- Trước tiên bạn phải down 2 file trên 4Rom về là :
HardSPL Prophet G4 & Prophet Shadow 1.0 Touch (Clean)
- Sau đó bạn chỉ cần cắm cable với PC dạng USB (Nếu máy bạn dang bị treo).
- Bạn bung nén file thứ nhất và chạy file Upgrade_SPL_G4.bat ,
- Lúc nầy máy bạn hiện lên 3 sọc màu , bạn chờ khoảng 5 phút , khi máy báo thành công, bạn Hard reset lại máy .
Nếu thành công bước nầy, bạn sẽ vào được Windows .
- Lúc nầy bạn phải chọn kết nối với PC là Guest .
- Bạn up tiếp File thứ 2 là ROMUpdateUtility_NV_G4.exe ,
bạn chờ khoảng 7 phút là xong,
Chúc bạn thành công=D>=D>=D>

8XMOBILE

Mình cũng đang xài con 818 Pro nầy, theo mình nghĩ nếu bạn mua con Dopod ở VN thì nó thuộc chip G4 .
- Trước tiên bạn phải down 2 file trên 4Rom về là :
HardSPL Prophet G4 & Prophet Shadow 1.0 Touch (Clean)
- Sau đó bạn chỉ cần cắm cable với PC dạng USB (Nếu máy bạn dang bị treo).
- Bạn bung nén file thứ nhất và chạy file Upgrade_SPL_G4.bat ,
- Lúc nầy máy bạn hiện lên 3 sọc màu , bạn chờ khoảng 5 phút , khi máy báo thành công, bạn Hard reset lại máy .
Nếu thành công bước nầy, bạn sẽ vào được Windows .
- Lúc nầy bạn phải chọn kết nối với PC là Guest .
- Bạn up tiếp File thứ 2 là ROMUpdateUtility_NV_G4.exe ,
bạn chờ khoảng 7 phút là xong,
Chúc bạn thành công=D>=D>=D>

THEDUC thân mến ! Mình nghĩ cách trên của bạn ko có khả thi với những máy khi đứng ở BL , nếu bạn muốn file *.Bat làm việc được với PPC thì PPC phải vô win bình thường và ở Guest Mode . Nếu PPC đứng ở BL thì Upgrade_SPL_G4.bat sẽ ko thể chạy dc vì ko tìm thấy PPC , còn PPC của mình thì đứng ở BL , làm sao chạy bây giờ , chỉ còn cách kiếm ROM Ship cua Dopod 818 Pro có SPL 2.15 chạy vô là ok , như lời MOD Tuấn nói đó bạn , mình ko kiếm dc bản ROM đó , ai có Up lên cho mình xin nhé . Thanks !

PTP

THEDUC thân mến ! Mình nghĩ cách trên của bạn ko có khả thi với những máy khi đứng ở BL , nếu bạn muốn file *.Bat làm việc được với PPC thì PPC phải vô win bình thường và ở Guest Mode . Nếu PPC đứng ở BL thì Upgrade_SPL_G4.bat sẽ ko thể chạy dc vì ko tìm thấy PPC , còn PPC của mình thì đứng ở BL , làm sao chạy bây giờ , chỉ còn cách kiếm ROM Ship cua Dopod 818 Pro có SPL 2.15 chạy vô là ok , như lời MOD Tuấn nói đó bạn , mình ko kiếm dc bản ROM đó , ai có Up lên cho mình xin nhé . Thanks !

Bạn sang chủ đề HARDSPL cho HTC PROPHET trang 7 bài 64 , bạn Longpl có đưa link lên rồi đó . Chúc may mắn ;;)

nguyenarc

Đây: http://www.asia.htc.com/download/RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_Ship.exe
Down nhanh kẻo lại die: :))
Đây là link của trang HTC Châu Á luôn nhé! Bạn thử down về và up thử xem sao.
Chúc vui!

Shinichi

Con Dopop 818 Pro của mình hiện cũng đang bị treo ở bootloader. Theo hướng dẫn của anh em mình đã down bản ROM ship về up lại nhưng trong quá trình đang up ROM thì tự dưng đứt kết nối, bootloader nhấp nháy không biết nguyên nhân vì sao? Pin mình dùng để up còn khoảng 90% được lấy từ một máy khác đang dùng ngon lành nên chắc không phải do pin rồi.

trananhb1

bạn ở hà nội à ? thử mang qua 89A lý nam đế , hỏi tuấn anh , tớ sẽ giúp bạn , tớ cũng hay uprom mà , biết đâu lại kinh nghiệm hơn bạn 1 chút chăng

chanchukk

Ai giúp mình với, mình có con Dopod 818 Pro nhưng dạo trước mình up ROM thì bây giờ chết ngắt luôn, màn hình đen thui, không thể bootloader gì đc nữa. Chắc do mình hôm đó nghịch cái gì mà Tool SPL gì đó G4, mà hình như máy mình là G3 nên giờ die. Nhiều bạn bè nói là hư flash chip và chỉ có thay cái flash chip nó mới sống lại được (công nhận mình dốt về up ROM nên lỡ tay giết chết đt). Ai có phương pháp gì giúp mình với, hoặc biết chỗ nào sửa con này với bệnh như vậy có uy tín tại thành phố HCM thì chỉ mình địa chỉ nhé. Cho mình hỏi thêm chút xíu, con Dopod 818 Pro là dòng Prophet đúng không? Cảm ơn nhiều.

Tuan1412

Ai giúp mình với, mình có con Dopod 818 Pro nhưng dạo trước mình up ROM thì bây giờ chết ngắt luôn, màn hình đen thui, không thể bootloader gì đc nữa. Chắc do mình hôm đó nghịch cái gì mà Tool SPL gì đó G4, mà hình như máy mình là G3 nên giờ die. Nhiều bạn bè nói là hư flash chip và chỉ có thay cái flash chip nó mới sống lại được (công nhận mình dốt về up ROM nên lỡ tay giết chết đt). Ai có phương pháp gì giúp mình với, hoặc biết chỗ nào sửa con này với bệnh như vậy có uy tín tại thành phố HCM thì chỉ mình địa chỉ nhé. Cảm ơn nhiều.
Sạc đầy pin rồi cho vào máy xem còn có thể về đc BL 0 bạn nhé.

chanchukk

Sạc đầy pin rồi vẫn không thể đưa về Bootloader bạn Tuan1412 ơi, có cách nào khác nữa k? Màn hình tối thui như đêm 30 nên mọi người khuyên thay flash chip, mà cái đó nghe đâu là hiếm hàng, mình cũng chẳng biết đâu trên thành phố HCM có uy tín chất lượng về sửa loại đt này. Huhu. Các bạn ơi giúp mình với.

mauhoado1975

Máy em vẫn lên bootloader được nhưng up các bản Ruu 2.15, rom ship vẫn chỉ chạy đến 80% rồi báo lỗi ko tương thích file nbf, hic hic, bó tay với nó luôn nè. Có cao thủ nào biết cách chữa hông, chỉ giùm em với.

Status
Không mở trả lời sau này.