• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dopod C800 không nhận đc file bluetooth

thanhquang89

sao máy C800 của mình chỉ gửi đc file buletooth cho ng khác mà ko nhận đc của người khác.có bạn nào bít nó bị sao ko,hay là hỏng bluetooth rùi

ah cho mình hỏi C800 có nghe đc FM radio ko vì mình thấy ghi thông số là có FM radio.có cần phải cài phần mềm j ko.vì mình muón nghe các đài của VN như VOV3,XONE FM chẳng hạn

Chỉnh sửa cuối:

vitinhtubhhb

Trước khi nhận BT thì bạn làm như sau:
Setting->Connection->Bluetooth
Vào thẻ Mode, tick vào cả 2 ô rồi OK.

ThaiChienvn

Bản thử Hard.. lại nếu buletooth không gửi, nhận được nữa thì qua "Hệ Thông Bảo Mật" tìm một số PM hỗ trợ cho buletooth nếu không được nữa là nỗi do ROM phải up lại ROM thôi.
Bạn muốn nghe FM thì cắm tai nghe vô tới--> Menu vô--> Scan sẽ nghe được đài tiếng nói Việt Nam.

thanhquang89

Bản thử Hard.. lại nếu buletooth không gửi, nhận được nữa thì qua "Hệ Thông Bảo Mật" tìm một số PM hỗ trợ cho buletooth nếu không được nữa là nỗi do ROM phải up lại ROM thôi.
Bạn muốn nghe FM thì cắm tai nghe vô tới--> Menu vô--> Scan sẽ nghe được đài tiếng nói Việt Nam.
bluetooth của mình vẫn gửi đc mà.chỉ ko nhận lại đc thôi.thế mới tức.hay có phải do hỏng bluetooth ko bạn.
cắm tai nghe vào là nghe đc FM hả bạn.mình chưa nghe thấy vụ này bao giờ.bạn hướng dãn kĩ cho mình đc ko.thanks

NhatToai

Super V.I.P
Để nhận và gửi tốt bạn phải khởi tạo kết nối giữa 2 máy với nhau(chỉ 1 lần duy nhất,về sau sẽ tự nhận máy đó)
Vào start/Settings/Connection/Bluetooth/Add new Device
Ngoài ra với Bluetooth 2.0 của Herald thì bạn có thể quản lý file của máy khác ngay trên máy mình thông qua giao tiếp như trên,không cần phải gởi và nhận.

thanhquang89

Để nhận và gửi tốt bạn phải khởi tạo kết nối giữa 2 máy với nhau(chỉ 1 lần duy nhất,về sau sẽ tự nhận máy đó)
Ngoài ra với Bluetooth 2.0 của Herald thì bạn có thể quản lý file của máy khác ngay trên máy mình thông qua giao tiếp như trên,không cần phải gởi và nhận.

đã bảo là mình làm hết cách rùi.mình gửi đc file cho máy khác ngon lành nhưng mà nhận lại thì nó toàn báo lỗi thôi.ko nhận đc file của ng khác

NhatToai

Super V.I.P

đã bảo là mình làm hết cách rùi.mình gửi đc file cho máy khác ngon lành nhưng mà nhận lại thì nó toàn báo lỗi thôi.ko nhận đc file của ng khác
Bạn đã hiểu và biết cái dòng bôi đỏ ở trên chưa vậy?
Bạn hãy chụp vài tấm hình chứng minh bạn đã làm và vấn đề xảy ra trên máy bạn đi!
Và,cách hỏi bài thiếu tích cực của bạn thì ai muốn trả lời nhỉ?

thanhquang89

Bạn đã hiểu và biết cái dòng bôi đỏ ở trên chưa vậy?
Bạn hãy chụp vài tấm hình chứng minh bạn đã làm và vấn đề xảy ra trên máy bạn đi!
Và,cách hỏi bài thiếu tích cực của bạn thì ai muốn trả lời nhỉ?

thế làm thế nào để quản lí đc hả bạn.máy mình là PPC còn máy bạn tớ là nokia mà.bạn chỉ giúp mình đi.thanks

NhatToai

Super V.I.P
thế làm thế nào để quản lí đc hả bạn.máy mình là PPC còn máy bạn tớ là nokia mà.bạn chỉ giúp mình đi.thanks

Sau khi đã có giao thức kết nối của 2 máy(PPC với bất kỳ máy nào),tiếp theo vào Bluetooth Explorer thì bạn sẽ thấy toàn bộ file của máy đối phương.Lúc này thì cứ copy & paste như làm trên máy tính vậy.
Đó là cái hay của BT 2.0 trên PPC mà Sym không có được.

thanhquang89

Sau khi đã có giao thức kết nối của 2 máy(PPC với bất kỳ máy nào),tiếp theo vào Bluetooth Explorer thì bạn sẽ thấy toàn bộ file của máy đối phương.Lúc này thì cứ copy & paste như làm trên máy tính vậy.
Đó là cái hay của BT 2.0 trên PPC mà Sym không có được.

hihi.thế hả bạn.giờ mình mới bít đấy.nhưng mình cài bản ROM này ko có bluetooth exploer cơ.huhu