• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Down ROM xong bị mất camera

TearKoshan

Các bác cho em hỏi, máy em vừa UP ROM 2005 xong, giờ em Down lại ROM 2003, tất cả đều ổn định, chỉ trừ cái camera là không có, em vào phần button và vào system đều không có camera, nhưng khi up lại ROM 2005 hoặc 2006 thì lại có bình thường, có ai biết thì giúp em với. Em ko xài pin dung lượng cao nên chỉ xài được ROM 2003, giờ mà cài ROM 2005 chắc pin em tiêu luôn quá!!!

vanbon

Do máy của bạn chưa có bộ nhớ cho phần Extrom ( phần tự động cài sof sau khi up rom hoặc hs) Nên sau khi up rom thì máy của bạn chưa có Extrom (trong đó chứa cả phần mềm camera)
Nên bạn phải tách Storage để có thể up extrom vào.

Chỉnh sửa cuối:

TearKoshan

Do máy của bạn chưa có bộ nhớ cho phần Extrom ( phần tự động cài sof sau khi up rom hoặc hs) Nên sau khi up rom thì máy của bạn chưa có Extrom (trong đó chứa cả phần mềm camera)
Nên bạn phải tách Storage để có thể up extrom vào.

Bác có thể chỉ rõ cách làm cho em được không? Hiện tại em phải soft hỗ trợ để cài lại camera cho máy, bác có cách nào giúp em để em up ROM lại mà không cần soft hỗ trợ ko?

vanbon

Tách Extrom ra khỏi Storage
1. download công cụ o tập tin đính kèm
2. Up rom 05 hoặc 06 nếu đang ở wm03 (để tách Extrom ra khỏi Storage)
3. Cài file ExtROM_Unlocker.cab vào đt
4. Vào Start/Program chạy tool Unlock và Unhide, soft reset PPC. Sau khi khởi động xong chạy file Hima_DOC_Restore_1.0.exe để tách Extrom ra khỏi Storage.
5. Up rom WM2003
Xong.

Chỉnh sửa cuối: