• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Drakengard - Long nhân cứu thế.Game 15k of Viettel

Lori_hd

Một game chặt chém nhập vai ấn tượng của Square Enix lừng danh, được chuyển thể thành phiên bản trên mobile không hề thua kém sản phẩm tiền nhiệm trên PS2.

Trong kho game đồ sộ của hãng phát triển game lớn như Square Enix thì Drakengard chưa hẳn là cái tên đáng nhớ, song sự ra mắt vào 9/2003 đưa trò chơi được đánh giá là một trong những tựa nhập vai hành động khá tốt.

2004 khi trò chơi được Take-Two Interactive phát hành ngoài thị trường Nhật Bản, hãng chủ quản Square Enix cũng nhanh chóng tự làm phiên bản trên mobile, phân phối cùng năm.

Cốt truyện trong Drakengard là câu chuyện cảm động của nhân vật chính là chàng trai trẻ Caim, tìm cách cứu em gái Furiae khỏi nanh vuốt của những thế lực độc ác.

Sau một cuộc chiến, Caim bị thương nặng và thỏa hiệp với một con rồng đỏ đang bị thương quằn quại. Cả 2 liên kết linh hồn với nhau để cùng sống sót. Và cũng từ đây, nhờ sự trợ giúp của rồng thiêng chàng trai tiếp tục chiến đấu cứu chống Đế chế độc tàn.

Theo nguyên bản trò chơi, hành trình chiến đấu của bạn "đơn thương độc mã" trải trên 13 màn chơi. Nhiều trường đoạn game cho Caim triệu hồi rồng để giao chiến.

Tuy lối chơi platformer song khả năng của nhân vật chính vẫn thể hiện được đầy đủ. Caim có thể tấn công giáp lá cà, tích lũy đủ phép thuật để tung chưởng bùa, nâng cấp sức mạnh tiềm tàng của vũ khí

box net

nhoxkyo97

sao dead thế bác?

híc đang xài b.t tự nhin tắt nguồn đỗi sim cái ko bật lên đc.. nó cứ rung rung... jaf thữ nhìu cfw cũng chã đc cứ hiện Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V05...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_32.0.007_001_000_U002.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

Lori_hd

híc đang xài b.t tự nhin tắt nguồn đỗi sim cái ko bật lên đc.. nó cứ rung rung... jaf thữ nhìu cfw cũng chã đc cứ hiện Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V05...
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_32.0.007_001_000_U002.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

lần trc mình cũng bị thế, hack 3 lần màn hình vẫn đen, phải cài roft cao hơn bản cũ mới dc bác à, bác thủ lại xem

Lori_hd

theo mình hiểu thì là phiên bản phần mềm nâng cấp áy, bác vào phần thảo luận sủ dụng máy nói trường họp của mình lên, sẽ có nhiều người chỉ cách bác xử lý vụ này đấy :D. chúc bác mau sửa dc máy

tongduyphuong

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
bạn thử ra quán nét flash lại coi. hồi trước mình flash bằng laptop ở nhà cũng bị y hệt, ra quán net là flash được. bạn thử coi

hopvan

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
mình cũng bị như vậy nhưng giờ hết rồi: có 2 trường hợp
1 là bạn chọn version thấp hơn bản mà bạn đã jad trước đó vd: trước là ver 51.02.00 nhưng sau khi bạn chọn được cfw ưng ý nhưng ver là 51.00.00 nên dead phone
cái thứ hai là jad xong vẫn báo lỗi như trên nhưng vẫn xài được sau khi khởi động lại máy. cái này là do bạn đã cài nokia suice phiên bản mới nó bị vậy gỡ ra là hết báo lỗi

thanh1990t

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

bạn vào đây http://www.mediafire.com/?k0p69d4w3xa8hf4 để down bộ FW chuẩn của máy bạn và flash lại xem sao ? nhớ chọn đúng code của máy và là bản CAO NHẤT . chúc thành công ! có gì thì cứ pm vào đây. mình sẽ giúp

Mr_Kjrby

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

Bạn dùng thử Navifirm tải về fw mới nhất Jaf lại sau đó Jaf thử bản của ThanhTungHT và core mới của bác binh24 xem :)

koquantam

bác ơi.game này sao e thấy nhẹ quá nhỉ? co 174kb thì phải.liệu có nhầm lẫn gì ko ạ @@ nghe bác giới thiệu nghe hoành tránh thế cơ mà ^^
P/S: xin lỗi cả nhà nhưng đây là box GAME nha.ko phải box FW.cẩn thận AD delete nha ^^

Lori_hd

bác ơi.game này sao e thấy nhẹ quá nhỉ? co 174kb thì phải.liệu có nhầm lẫn gì ko ạ @@ nghe bác giới thiệu nghe hoành tránh thế cơ mà ^^
P/S: xin lỗi cả nhà nhưng đây là box GAME nha.ko phải box FW.cẩn thận AD delete nha ^^
chuẩn đấy bác, minhd test game rồi, hình nhủ kiểu trên điwnj tủ 4 nút ngày xưa ấy :-??

thainguu

hịc giới thiệu hay quá, tuy nhiên thiếu phần: chơi bằng phím ảo hay là game sis, java?? :)) để down thử vậy!

thienmabadao

Rebooting...
bạn có thể qua đây tham khảo nha
http://www.tinhte.vn/f338/huong-dan-cuu-dead-phone-cho-cac-ban-949810/#post12184327
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
bạn có thể qua đây tham khảo nha
http://www.tinhte.vn/f338/huong-dan-cuu-dead-phone-cho-cac-ban-949810/#post12184327

luanquangle147

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

Bạn ơi cái đó máy mình cũng bị giống bạn, bạn dùng Navi firmware chọn đúng máy là 5530 rồi chọn version cao nhất, sau đó chọn tiếp dòng máy là VietNam White-blue, sau đó bạn down firmware đó về, dùng JAF flash lại là được ngay, mình cũng mới bị làm cách này là khắc phục được à, bạn không phải lo

vanluan9560

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

do bạn hạ firm nên khi JAF nó thế, JAF lại với firm 40.0.003 hoặc bản cao hơn là oki ngay.