• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ĐT ống kính 5MP,8MP sao không ghi video HD được nhỉ ??

Status
Không mở trả lời sau này.

phongdtk

các máy có ống kính,2MP,3.2MP, 5MP,8Mp chụp ảnh có độ phận giải
2560x1920 pixels
2048x1536 pixels
1600x1200 pixels
1280x960 pixel
tại sao khi quay video lại chỉ được có
648x480 pixels hoặc thấp hơn,với độ phân giải đó thừa để có định dạng HD tại sao lại không ghi video với chuẩn HD được :-/
các pro phân tích dùm với,em tìm mãi mà không thấy topic nào thảo luận về vấn đề này,mà cái này cũng hay đấy,có phần mềm nào cho Nokia quay video bằng chuản ống kính của mình không nhỉ :ar!

galabuon

dù có cảm biến chụp hình to , nhưng khi quay phim thì phải làm nhỏ, vì nó thực chất là ghép (nén - mã hoá) 1 loại hình (30 hình) có độ phân giải 640x480 thì cpu máy ảnh, phone cũng mệt mỏi lắm rồi.

Ngoài ra do bắt ảnh nhanh (30 hình /s ) nên độ nhạy sáng của cảm biến sẽ rất hạn chế, nên cảm biến lớn cũng chỉ giúp máy nén 1 hình lớn thành nhỏ để giảm nhiểu chứ để nguyên thì nhìn loang lổ ....

túm lại , cảm biến chụp hình dù lớn cở nào, chuyển qua video phải thu nhỏ. còn thu nhỏ cỡ nào là do nhà sx cân đối từ nhiều yếu tố như đã nêu trên

phongdtk

chưa phuyết phục lắm,biết là bộ sử lý ảnh và ghi lại hình có chuẩn video lớn như thế thì cần phải có bộ sử lý mạnh,nhưng em thấy khi để chế độ chụp thể thao khi rê ống kính thì thấy rất mượt,ko có bị giật ,kể cả để chế độ chụp liên tiếp,em dùng N79 với ống 5MP,trừ khi chuyển chế độ chụp hay quay đêm thì mới bị giật ảnh.Iphone 4 cũng chỉ có ống 5MP nhưng vẫn quay HD hay một số HTC cũng chỉ có ống 5MP,cpu cũng chỉ 500 hay 600 là cùng.

habaolinh

Super V.I.P
Các vấn đề này ko thuộc về Sym, mình lock topic lại tránh những spam ko cần thiết.

Status
Không mở trả lời sau này.