• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dự đoán thiết kế Bphone trước ngày ra mắt

tinh_la_gi

Administrator
Như chúng ta được biết thì 9:00 ngày 26.05 tới đây siêu phẩm Bphone đang gây tò mò và tốn khá nhiều topic bàn luận cũng như dự đoán từ nhiều trang công nghệ trong và cả ngoài nước.

Đến hôm nay hầu hết những thành viên tham gia sự kiên này đều đã có trên tay tấm vé mời được thiết kế rất tỉ mỉ và dĩ nhiên nó cũng ẩn chứa 1 gợi ý về thiết kế Bphone.

Do mình ở Sài Gòn nên đến hôm nay mới nhận được vé mời này. Dĩ nhiên mình sẽ không cần show lại quá nhiều hình ảnh khi mà những ai quan tâm đều đã biết hình dạng thế nào rồi.

Ngay khi mở bì thư và cầm trên tay mình nghĩ ngay đến sản phẩm có thiết kế cực kỳ tương đồng là Samsung Galaxy A5

Trước tiên là mình sẽ để vé mời nằm cạnh A5 nhé !

Và giờ mình sẽ đè vé mời lên A5 để chúng ta xem lý do tại sao mình lại nghĩ Bphone sẽ có kích thước và thiết kế tương đồng A5

Nhỉn kỷ vào đường cắt trên vé mời thì mình nghỉ việc Bphone sẽ có 1 thiết kế nguyên khối và các viền vát kim cương sáng như A5 là hoàn toàn có cơ sở .

Điều khiến mình phân vân nhất vẩn chính là viền đầu của Bphone có thiết kế cong hay không khi đường nét hoạt tiết cắt ngan lại là 1 đường cong "mềm mại" chứ ko thẳng như vé mới !

Nhân tiện được mượn 1 vài sản của hệ thống điện thoại di động MN Mobile mình để cạnh để mọi người có 1 cái hình dung tốt hơn .. có thể sau khi xem xong trong mõi chúng ta có 1 dự đoán khác nhau cho sản phẩm Bphone này của Bkav ... và dĩ nhiên để biết được đâu sẽ là dự đoán chính xác thì chúng ta còn phải chờ đến 9:00 ngày 26.05 tại Trung Tâm Hội Nghị Quốc Gia ... và chắc chắn PDAVIET sẽ là một trong những trang đưa hình ảnh thực sự của Bphone đến mới những ai đam mê công nghệ.

Chụp cùng Apple Iphone 6

Chụp cùng Samsung Galaxy S6

blackdoor

Manager
Hình của thiên hạ đưa nhìn xấu tệ. Nếu thiết kế sản phẩm là thế này thì quả là bom xịt!

MinhThang

Manager
Cũng vẫn là cái cảnh rầm rộn như mọi modem khác trước khi xuất hiện ra thị trường, sau đó là những phàn nàn về đủ loại lỗi thiết kế, phần mềm....