• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng HTC thay cho USB 3G

tuanva06

Chào các bác,

Em có sử dụng HTC Touch Diamond 2 nhưng không có nhiều kinh nghiệm khai thác các tính năng. Em muốn hỏi xem có thể sử dụng điện thoại thay cho USB 3G không?
Em đã đăng ký 3G rồi, dùng điện thoại để truy cập internet khá nhanh. Tuy nhiên khi máy tính cần internet thì phải tháo sim lắp vào usb 3G nên bất tiện quá.

Bác nào biết hướng dẫn em nhé,

Cám ơn nhiều.

McQueen

Chào các bác,

Em có sử dụng HTC Touch Diamond 2 nhưng không có nhiều kinh nghiệm khai thác các tính năng. Em muốn hỏi xem có thể sử dụng điện thoại thay cho USB 3G không?
Em đã đăng ký 3G rồi, dùng điện thoại để truy cập internet khá nhanh. Tuy nhiên khi máy tính cần internet thì phải tháo sim lắp vào usb 3G nên bất tiện quá.

Bác nào biết hướng dẫn em nhé,

Cám ơn nhiều.
Bạn thử cái này xem CM Wifi Internet Sharing

Chỉnh sửa cuối:

TYdaikho

Trong setting, chỗ Other có mục thiết lập cho USB cable, chọn internet sharing ... ;)) thay cho actíync ...

haiphong80

ban chon phan internet shearing la ok, may tinh phai duoc cai dat activesyn nhe, toi dang dung day

Yêu cầu bài sau bạn post bài bằng tiếng Việt nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

Temaki

nhưng mà lấy máy làm modem lúc nào cũng phải ON, 1 lúc hao pin + nóng dã man. nói chug xài lâu thì lấy cái usb 3g thôi chứ xài cái này lâu ko đc.

blackstone

Các bác cho hỏi
Em sử dụng dịch vụ 3G của vinaphone, vào internet binh thường, nhưng cạnh cột sóng lúc hiện chữ "H', lúc chữ "E", lúc chữ "G" có lúc lại hiện "ra 3G"
Em không hiểu cái này nghĩa là như thế nào??? (Em đã đăng ký gói M25 của Vianaphone)

Các bác cho hỏi
Em sử dụng dịch vụ 3G của vinaphone, vào internet binh thường, nhưng cạnh cột sóng lúc hiện chữ "H', lúc chữ "E", lúc chữ "G" có lúc lại hiện "ra 3G"
Em không hiểu cái này nghĩa là như thế nào??? (Em đã đăng ký gói M25 của Vianaphone)
Chữ G là GPRS, chữ E là EDGE, chữ H là HSDPA còn chữ 3G thì khỏi phải nói....:D