• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng PC tắt bàn phím ảo Java trước khi cài vào ĐT

vietoanphudu

Khi bạn cài nhiều ứng dụng thì bạn sẽ không thể nào vào Quản Lí Ứng Dụng được nữa ( Lỗi Bộ Nhớ Đầy ) :(
Đồng nghĩa với việc không thể vào đây để tắt bàn phím ảo cho Java.
Vì vậy nếu muốn cài và chơi Game Java Full màn hình chỉ còn cách dùng máy tính thêm Code thôi: :-?

Các bạn làm như sau:

1. Mở 1 Game *.jar bằng Winrar (Open with Winrar)

2. Mở thư mục META-INF, sau đó mở file MANIFEST.MF bằng Notepad.

(Đây là một ứng dụng Java chưa tắt bàn phím ảo)

Tiếp theo là thêm Code tắt bàn phím ảo dưới bắt kì dòng nào:

(Ứng dụng Java đã tắt bàn phím ảo)

Khuyên: Bạn nên thêm dòng Code sau dòng Phiên Bản Ứng Dụng

Và đây là Code:

- Tắt bàn phím ảo
Nokia-MIDlet-On-Screen-Keypad: no

Ngoài ra bạn cũng có thể thêm Code giữ chế độ màn hình chơi game.
(Sẽ không xoay qua xoay lại do cảm biến tự xoay màn hình)
Thêm dưới bắt cứ dòng nào.

- Giữ Game ở chế độ màn hình ngang
Nokia-MIDlet-App-Orientation: landscape

- Giữ Game ở chế độ màn hình đứng
Nokia-MIDlet-App-Orientation: portrait

Thêm xong bạn Save lại rồi nhấn Update file *.jar
Chép vào ĐT và cài thôi.

Chúc anh em vui ! :ar!

Chỉnh sửa cuối:

kaise

quá hay.có được mấy đoạn code này thì cài game k phải chỉnh trong cài đặt ứng dụng nữa.

Darkandsnow

có cách nào tắt bàn phím ảo ngay trên đt ko? Mình ko có pc mà vào quản lí ứng dụng cũng bị bộ nhớ đầy lun rồi.

boy_online01

có cách nào tắt bàn phím ảo ngay trên đt ko? Mình ko có pc mà vào quản lí ứng dụng cũng bị bộ nhớ đầy lun rồi.

Đổi jar thành zip, giải nén ra rồi sửa. Sau đó dùng xplore gói lại. Đổi lại zip thành jar là xong. Đấy là trên lý thuyết mình chưa thử, vì toàn làm trực tiếp trên PC :D

vietoanphudu

Mở *.jar bằng ĐT à, khó đấy.
Nếu có chỉnh sửa được thì chỉ có ExPlorer thôi.
Mình không dùng ExPlorer nên không rành lắm

Ca nào biết mời chỉ giáo cho bạn ấy X_X

caibang9tui

mình cũng bị lỗi như of Darkandsnow.ko có pc thì làm sau tắt bàn fím ản zậy anh em,ai cao thủ chỉ mình làm trực típ trên đt nha

caibang9tui

anh em ai có pc tắt dùm mình cái bàn fím ảo game worm reloaded bảng tiếng việt cho s60v5(bên mục game worm)thank lắm,rất thích game ấy mà đt mình bị lỗi cái quản lý ứng dụng rồi

mybaby13

anh em ai có pc tắt dùm mình cái bàn fím ảo game worm reloaded bảng tiếng việt cho s60v5(bên mục game worm)thank lắm,rất thích game ấy mà đt mình bị lỗi cái quản lý ứng dụng rồi

Dùng x-plore cũng tắt được cần jì đến pc,bạn giải nén cái game đó ra,rồi làm theo các bước nhơ mod nói ở trên song nén zip lại,đổi tên tập tin thành jar là cài đặt thui.mình ko có pc toàn dùng cách này.

caibang9tui

Khi bạn cài nhiều ứng dụng thì bạn sẽ không thể nào vào Quản Lí Ứng Dụng được nữa ( Lỗi Bộ Nhớ Đầy ) :(
Đồng nghĩa với việc không thể vào đây để tắt bàn phím ảo cho Java.
Vì vậy nếu muốn cài và chơi Game Java Full màn hình chỉ còn cách dùng máy tính thêm Code thôi: :-?

Các bạn làm như sau:

1. Mở 1 Game *.jar bằng Winrar (Open with Winrar)

2. Mở thư mục META-INF, sau đó mở file MANIFEST.MF bằng Notepad.

(Đây là một ứng dụng Java chưa tắt bàn phím ảo)

Tiếp theo là thêm Code tắt bàn phím ảo dưới bắt kì dòng nào:

(Ứng dụng Java đã tắt bàn phím ảo)

Khuyên: Bạn nên thêm dòng Code sau dòng Phiên Bản Ứng Dụng

Và đây là Code:

- Tắt bàn phím ảo
Nokia-MIDlet-On-Screen-Keypad: no

Ngoài ra bạn cũng có thể thêm Code giữ chế độ màn hình chơi game.
(Sẽ không xoay qua xoay lại do cảm biến tự xoay màn hình)
Thêm dưới bắt cứ dòng nào.

- Giữ Game ở chế độ màn hình ngang
Nokia-MIDlet-App-Orientation: landscape

- Giữ Game ở chế độ màn hình đứng
Nokia-MIDlet-App-Orientation: portrait

Thêm xong bạn Save lại rồi nhấn Update file *.jar
Chép vào ĐT và cài thôi.

Chúc anh em vui ! :ar!

híc ông mod dùm tớ cái game worm reloaded bảng tv đc ko,tớ làm theo cách ông hdaaxn mà gà quá làm hoài ko dc po tay òi,ông giúp mình mod mắt bàn fím ảo cái game đó nha,thank lăm

mybaby13

híc ông mod dùm tớ cái game worm reloaded bảng tv đc ko,tớ làm theo cách ông hdaaxn mà gà quá làm hoài ko dc po tay òi,ông giúp mình mod mắt bàn fím ảo cái game đó nha,thank lăm

Cho link đi tui làm cho.àk cho email luôn nhé làm xong gửi wa email cho tiện.

caibang9tui

làm xong up lên upwap nhé.thank bạn rất nhiều(vì on = đt nên ko nhấn nút thank đc thông cảm nha)