• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng phần mềm nào để có thể xem đc ebook trên Mac Air

apple68

Chào tất cả các bác trên diễn đàn. Mình mới chuyển qua dùng Mac, nên ko biết dùng phần mềm nào để có thể xem đc ebook trên Mac. Nhờ các bác chỉ giúp .Cám ơn rất nhiều. Đang dùng Win xem ebook ngon lành, giờ chuyển sang dùng Mac ko thể nào xem đc, bực quá!

HaChau

Super V.I.P
Chào tất cả các bác trên diễn đàn. Mình mới chuyển qua dùng Mac, nên ko biết dùng phần mềm nào để có thể xem đc ebook trên Mac. Nhờ các bác chỉ giúp .Cám ơn rất nhiều. Đang dùng Win xem ebook ngon lành, giờ chuyển sang dùng Mac ko thể nào xem đc, bực quá!
Để đọc ebook trên MAC thì bạn có thể sử dụng Calibre. Ngoài chức năng đọc nhiều loại ebook (trong đó có cả PRC) thì Calibre còn quản lý ebook rất hiệu quả, cho phép chia sẻ ebook với các thiết bị di động.
Hiện nay, Amazone mới phát hành phiên bản Kindle for Mac. Nếu chỉ xem sách không thôi thì Kindle nhẹ hơn Calibre và xem sách khá tiện. Nhược điểm của Kindle for Mac là phiên bản đầu, còn thiếu nhiều tính năng cơ bản (chọn văn bản để copy, notes, hightlight, ...)
Mình nghĩ là ko có phần mềm nào đâu bạn ak. Dùng mac chán lắm
Bạn nói dùng Mac chán thì có lẽ bạn mua nhầm phương tiên mất rồi. Nếu thực sự làm chủ Mac thì rất dễ trở thành fan của Apple đấy :)