• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Được cho iphone 4S, nhưng lại là bản lock, làm thế nào bây giờ các bác

Status
Không mở trả lời sau này.

panasonic2368

Các bác ơi,
Em vừa được người nhà cho 1 chiếc iphone 4S, xách tay từ bên Nhật vể. Hí ha hí hửng mở ra, cắm con SIM vào thì thấy thông báo là phải dùng đúng SIM của nhà mạng --> bản lock.

Vậy, bây giờ em phải làm gì với nó hả các bác? Các bác có biết cách unlock hay dùng grevy SIM hay gì gì đó ko ạ?

h3ll

Các bác ơi,
Em vừa được người nhà cho 1 chiếc iphone 4S, xách tay từ bên Nhật vể. Hí ha hí hửng mở ra, cắm con SIM vào thì thấy thông báo là phải dùng đúng SIM của nhà mạng --> bản lock.

Vậy, bây giờ em phải làm gì với nó hả các bác? Các bác có biết cách unlock hay dùng grevy SIM hay gì gì đó ko ạ?
Gevey sim chưa hỗ trợ cho 4s và cũng chưa Jailbreak dc bạn àh...tạm thời bạn làm iPod cao cấp hay "đắp chăn" chờ ra Gevey sim.Mình nghĩ Gevey sim hỗ trợ cho 4s chắc còn lâu lắm :(:(

Zenki

Super V.I.P
Tool Unlock mình nghĩ sẽ có sớm thôi :D Bạn cứ kiên nhẫn mà chờ :D Còn không thì nhờ người thân bên Nhật ra nhà mạng đăng ký để được nhà mạng Unlock cho, thường thì sẽ tốn 1 khoảng phí, còn bao nhiêu thì tuỳ vào nhà mạng mỗi nước.

Status
Không mở trả lời sau này.