• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đuổi muỗi bằng pm độc đáo Mosquito v1.0

HHT2010

:D Đuổi muỗi bằng pm độc đáo Mosquito v1.0 s60v3v5 s^3 s^4 SymbianOs9.x unsigned En translated by Shankru

Điện thoại di động còn có chức năng tuyệt vời nữa là có thể làm …thiết bị đuổi muỗi. Muỗi là sinh vật bị con người thù ghét nhất trên trái đất nên nhiều tác giả sáng chế ra nhiều pm đuổi muỗi độc đáo. Giới thiệu với mọi người pm mô phỏng được nhiều loại kẻ thù của muỗi để hạn chế "máu điên chích người" của loài nầy. Pm có thể chỉnh cường độ âm thanh và phát liên tục ứng với 4 loại khác nhau. Có thể khám phá và thử nghiệm để chọn loại âm thanh nào mà muỗi nơi bạn ở nó sợ nhất.

1/ Mô phỏng tiếng vỗ cánh của muỗi đực:
Nghiên cứu cho thấy rằng muỗi cái mới chích người. Bởi vì khi muỗi cái giao phối đòi hỏi dinh dưỡng bổ sung trong vòng một tuần sau khi trứng rụng. Tuy nhiên muỗi cái đã giao phối sẽ không tham gia với cộng đồng trong thời gian này, ngay cả những yêu cầu của cuộc sống, nếu không nó sẽ ảnh hưởng đến trứng đã thụ tinh, vì vậy muỗi mẹ cố gắng để tránh muỗi đực quấy rầy.

Thiết bị đuổi muỗi bằng siêu âm sẽ mô phỏng những siêu âm khác nhau sự vỗ cánh muỗi đực. Các con muỗi cái nghe một làn sóng âm thanh đó, nhanh chóng trốn thoát, như vậy đạt được hiệu quả xua đuổi muỗi.

2/ Tránh dơi:
Phần mềm đuổi muỗi mô phỏng siêu âm của dơi, bởi vì "dơi là kẻ thù tự nhiên của muỗi, thông thường tin rằng muỗi có thể xác định và tránh những con dơi phát ra siêu âm."

3/ Đuổi muỗi bằng tiếng chim sẻ:
Điện thoại di động mô phỏng tiếng chim sẻ để đuổi muỗi.

4/ Siêu âm đuổi muỗi:

Phát siêu âm bằng nguồn điện thoại di động mô phỏng tín hiệu cho phép muỗi lấy thức ăn và nước, vì vậy nó sẽ di chuyển ra khỏi các nơi trú ẩn. Siêu âm không ảnh hưởng đến phạm vi cảm giác của tai người, thú cưng của con người (bao gồm cả phụ nữ mang thai bé) và liên quan (như mèo, chó, cá, gia cầm và động vật). Không gây ra bất kỳ bị tổn thương, cũng không can nhiễu vào sóng truyền hình, và đài phát thanh, và hệ thống chống trộm điện tử, và lửa và các loại hệ thống cảnh báo khói,và máy điều chỉnh nhịp tim và máy trợ thính và các hệ thống điện tử, cũng không làm tổn hại tới cây trồng và mùa vụ .

Link down: http://www.box.net/shared/ir0zb0y9s6nh1p7sj28i (233,6KB)

MinhThang

Manager
Mới copy sang S^3 1 bài để test xem sao? dạo này nhà muỗi nhiều quá mà không có tiền mua màn.:D

truong112

ghớm bác giới thiệu cả về loài muỗi nữa cơ à. Em bổ sung thêm: Loài muỗi rất kết nhóm máu B đó, nên bác nào trong nhóm máu B thì cẩn thận nhá.:D.

HHT2010

:)) Tối nay coi đá banh ủng hộ VN, vừa test pm đuổi muỗi đa năng coi có hậu quả gì k ?...( nhất là chơi tiếng chim sẻ xem sao, vụ nầy hơi lọa!!!)

truong112

hix! Không biết tại sao hôm qua đi săn mấy con muỗi đưa lại gần nó thử đủ thứ tiếng nó vẫn đứng trơ trơ không thèm bay. Lạ thiệt

haingoai1004

Phần mềm này theo mình nghĩ là để giải trí thôi, chứ đuổi muỗi sao được, hôm trước mình cũng cài phần mềm đuổi muỗi Anti mosquito và có thử xem đuổi được muỗi không và mình nhận thấy muỗi không những không chịu bay đi mà dường như nó cứ bay ve ve quanh chiếc điện thoại và hình như nó không quan tâm đến sự việc xung quanh nữa và mình vỗ cái là chết ngay, hình như nó bị say? Mình đã cài thử vào máy mình thấy có thêm các âm thanh của chim, dơi, muỗi, còn âm thanh cuối cùng giống phần mềm đuổi muỗi anti mosquito. Nhưng mình hỏi tại sao cài vào máy e72 của mình rất nhiều đoạn chữ ô vuông, ko đọc được?

Chỉnh sửa cuối:

HHT2010

hix! Không biết tại sao hôm qua đi săn mấy con muỗi đưa lại gần nó thử đủ thứ tiếng nó vẫn đứng trơ trơ không thèm bay. Lạ thiệt
=)) Chắc xui, gặp con muỗi bị điếc, chứ mình dùng có đuổi được mà!
Phần mềm này theo mình nghĩ là để giải trí thôi, chứ đuổi muỗi sao được, hôm trước mình cũng cài phần mềm đuổi muỗi Anti mosquito và có thử xem đuổi được muỗi không và mình nhận thấy muỗi không những không chịu bay đi mà dường như nó cứ bay ve ve quanh chiếc điện thoại và hình như nó không quan tâm đến sự việc xung quanh nữa và mình vỗ cái là chết ngay, hình như nó bị say? Mình đã cài thử vào máy mình thấy có thêm các âm thanh của chim, dơi, muỗi, còn âm thanh cuối cùng giống phần mềm đuổi muỗi anti mosquito. Nhưng mình hỏi tại sao cài vào máy e72 của mình rất nhiều đoạn chữ ô vuông, ko đọc được?
:D Tab đầu tiên để cãp nhật ct bằng tiếng Tàu thui, tác giả dịch sang tiếng Anh chưa hoàn chình.
Cái này hay nè. Nhiều thứ tiếng kêu luôn hehe.
:)) Bạn dùng phím điều khiển của đt để chỉnh cường độ nhỏ thui cũng có tác dụng 1 - 2m. Để Volume cao quá đối với 3 tab đầu tiên thì người cũng muốn điên theo huống chi muỗi ...

tatdat20

thế này thì chắc dính phải tiếng muỗi đực vào mùa xuân rồi nên muỗi cái mới như là say đấy.test thử xem thế nào.nhà cũng nhiều muỗi

HHT2010

đuổi đc muỗi thì sáng ra hết pin:D

:(( Hic! Lâu lắm rùi mới kiếm được người "trung thực" :)). Chắc chắn là đuổi được muỗi! Vừa cắm sạc, vừa đuổi muỗi luôn cũng tiện lắm mà...

ki3pc0d0n

hôm qua đi ún cafe, bật em nó lên... chơi thêm cây hương muỗi nữa... đó em nào lại gần

HHT2010

hôm qua đi ún cafe, bật em nó lên... chơi thêm cây hương muỗi nữa... đó em nào lại gần

:)) Thanks bác nhiều! Không ngờ phát hiện thêm tiện ích sử dụng khi đi uống cafe ... chòi lá. Mở hết volume có thể đuổi cả bọn xấu trấn lột nữa đấy, hay, hay ...( mấy chỗ đó cũng nên đề phòng người xấu nữa đó bác vì hơi vắng và âm u nữa :p).

dangquy197

Trước đây đã có phần mềm tương tự, e đã test thử

Kết quả: Đi viện truyền dịch 2 tuần vì sốt xuất huyết :D SỢ mấy cái này lắm rồi

cái này chỉ phát ra tiếng tè tè nghe nhức cả đầu.đuổi được mấy người ngồi gần kakaka:))

HHT2010

:)) Thì dù sao cũng có hiệu quả thật mà! Có lúc mấy bác sẽ cần nó thật sự đấy...