• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

E2Z_Maker_v1.1 - Phần mềm tạo patch E2z giống như C2z

Ntv_79

E2Z_Maker_v1.1 - Phần mềm tạo patch E2z giống như C2z cho Rompatcher

Thấy có cái này mà hình như trên diễn đàn mình cũng chưa có thì phải! Cái này anh em dùng c2z sẽ biết rồi. Nếu chưa cũng chẳng biết nói thế nào và hình ra làm sao nữa nhỉ!:-??

Tức là để một số thứ chạy thay cho trong ổ Z ví dụ hiệu ứng theme effects... giờ chỉ việc copy vào E: > Tiết kiệm được chút ít cho ổ C chăng!

DOwn về cài phần mềm, mở phần mềm, bấm Phím phải, chọn Generate e2z, đợi tạo xong. Copy file E2z.rmp trong E:/ vào E:/patches/

Vào Rompatcher và apply e2z

Vậy là từ nay cái gì dùng c2z có thể dùng e2z và copy vào E:/

Mượn thêm phần giới thiệu của Trunghuy90 bên V3!​
E2Z Maker v1.1 English S60v3 S60v5 by Bayu_ranger[Patch E2Z.rmp
(9.1-9.4)

Đối với các bạn những người thích voọc Symbian thì C2Z.rmp không thể thiếu với các bạn. Và patch này thường được sử dụng để thay đổi chế độ xem menu dạng lưới, hiển thị màn hình chính, thay đổi hiệu ứng chủ đề,hiệu ứng effect hay nhiều cách khác... Nhưng cái chúng ta đang nói đến không phải C2Z mà là E2Z.rmp. Nếu chức năng đọc C C2Z vá lỗi ở ổ đĩa Z. Thì bây giờ ta sẽ có chức năng đọc ở E E2Z đọc ở E như ổ đĩa Z. Đặc biệt là không thay đổi ram Z.
*Làm thế nào để nó hoạt động?
Làm tương tự như C2Z bằng cách sao chép E2Z.rmp vào thư mục E: / Patches/ và apply auto E2Z trong RomPatcher.
*Làm thế nào để có được patch E2Z:
1. Dowload file dưới về
2. Cài đặt E2Z Makerv1.1 Arm hoặc Thumb(ImenggunakanThumb)
3. Mở E2Z Maker. Tùy chọn> Tạo E2Z.rmp. ứng dụng sẽ tự động tạo ra patch thích hợp với máy của bạn. và patch đc tạo ra sẽ được lưu tại thư mục gốc E.
4. Xong Sao chép tập tin trên vào ổ đĩa E: /Patches.
Ok vậy là hoàn tất!
Bây giờ bạn có thể thay thế C2Z.rmp bằng E2Z.rmp đc rồi.
Mọi thứ liên quan như Hiệu ứng Efect thường khi thì copy hiệu ứng vào C.resouce.efects thì bây giờ có thể mang sang E.resouce.efect. Rất tiết kiệm bộ nhớ máy đúng không nào.
Chúc các bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối:

YinYang

Active Member
Cái này có hay bị lỗi quản lí ứng dụng như C2Z không ạ? Cháu dùng C2Z toàn bị đơ máy khi vào quản lí ứng dụng :(

Ntv_79

Cái này có hay bị lỗi quản lí ứng dụng như C2Z không ạ? Cháu dùng C2Z toàn bị đơ máy khi vào quản lí ứng dụng :(
Cũng mới test với một số thứ OK và chưa thấy xung đột gì cả. Không biết với PM đổi font và Qt có xung đột gì không?

Dragon459

Manager
cái này như em nhớ thì v5 chưa ai post. ms chỉ có bên v3 thôi
ý kiến riêng của em là c2z và e2z đều chỉ nên xem là công cụ test trước khi cook fw thôi.
còn về độ ổn định thì khó nói lắm ạ - thậm chí là hơi... :D

Ntv_79

cái này như em nhớ thì v5 chưa ai post. ms chỉ có bên v3 thôi
ý kiến riêng của em là c2z và e2z đều chỉ nên xem là công cụ test trước khi cook fw thôi.
còn về độ ổn định thì khó nói lắm ạ - thậm chí là hơi... :D
Tất nhiên rồi, thường thì chỉ để test! Ví dụ test effects chẳng hạn là không thể thiếu roài!
Và cũng thấy bây giờ rất nhiều mod họ cứ nói e2z nên mới tìm và test chứ trước giờ quen dùng c2z thôi à! Hơn nữa thấy 4r buồn buồn nên chẳng biết làm gì ngồi Vọc chơi.

Chỉnh sửa cuối:

0902123007

ĐÚNG OY MỚI BỊ ĐƠ MÝ PHÁT KHI VÀO TRONG THJNKCHANGE TRONG THẺ NHỚ ~X( ÔNG KIA BỊ LỖI THẾ NÀO NÓI XEM

ace_hp7

Active Member
trc bật C2Z k vào đc applications quản lý ứng dụng , E2Z có lẽ tương tự

Ntv_79

trc bật C2Z k vào đc applications quản lý ứng dụng , E2Z có lẽ tương tự
Chắc là chỉ tiết kiệm dung lượng cho C thôi, và một số thứ copy và E:/ cũng lành hơn copy vào C mà. Có vấn đề gì dễ xử lý hơn.

ace_hp7

Active Member
Chắc là chỉ tiết kiệm dung lượng cho C thôi, và một số thứ copy và E:/ cũng lành hơn copy vào C mà. Có vấn đề gì dễ xử lý hơn.
chuẩn luôn sếp ,tháo thẻ ra là xong :D

0902123007

dùng cái này hay mà thay đổi effects thoai mái hé hé :D lỗi thì biết mà tránh thôi :ar!
@@hơ hơ bà kon ơi mình mới nghik bật đc hiệu ứng rồi vào roompathcher bỏ chọn e2z
vậy là vào thẻ nhớ hết lỗi bà kon ah :ar!

Chỉnh sửa cuối:

huankb

Cho vào E hoạt động có tốt hơn cho vào C không mọi người?

huybin

Mình dùng N97 thấy đang ngon chưa có lỗi gì vào App manager cũng bình thường.

ajinomoto1410

cái này cho vào e mà đôi lúc đc đôi lúc ko :-j chán quá, còn cái bị đơ file manager thì thành lỗi cơ bản của nó rồi, kể cả e hay c2z :D

AquaSta

Moderator
Cái này trước đây mình thấy có post rồi và thử trên 5800 chạy hiệu ứng trên thẻ nhớ cũng được, ko để ý thấy lỗi gì :|
Được cái là chạy c2z để hiệu ứng trên ổ C và e2z để hiệu ứng trên thẻ nhớ thế là hai cái hiệu ứng nó kết hợp tạo ra một kiểu mới :D