• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EcoCharger v1.0.1 S^1 Tiếng việt bởi Dragon459 - Ứ.D báo pin đầy [21-11-2011]

Dragon459

Manager
EcoCharger v1.0.1 S^1 Tiếng việt bởi Dragon459 - Ứ.D báo pin đầy [21-11-2011]

Trước tiên xin cảm ơn Measma đã viết Ứng dụng có ích này cho ae symbian^1 và đặc biệt là v5
Ứng dụng với chức năng là báo pin đầy bằng âm thanh + popup hình ảnh dạng Symbian^3 rất đẹp.
Bổ sung thêm bài viết của boy_online01 nữa là bài viết đầy đủ.thanks boy_online01 vì bài viết

Mình thấy đây có lẽ là phần mềm hữu ích nhất từ trước tới giờ của Measma :D. Ứng dụng có chức năng giống như Green Charging nhưng có vài tùy biến rất hay như: Điều chỉnh âm lượng âm báo (rút kinh nghiệm từ Green Charging vì âm báo của nó rất nhỏ), chế độ lặp lại âm báo,...

Hình ảnh phần mềm

các bạn xem tạm hình bản ENG

Link download

EcoCharger v1.0.1 S^1 Tiếng việt bởi Dragon459

kienvp

Cái này báo động hơi bị bé .thay âm thanh giống mykeylock để nó hú lên mới đã.

haianhdt

Bác ơi pm này có thể thay đổi âm thanh không.
Em mới down về nhưng chưa test đc vì chưa hết pin.mai mới test đc.
Thanks bác đã việt hóa 1 phần mềm hay cho anh em và theo cảm nhận của em chắc hay hơn Green Charging vì phần mềm ra sau chắc chắn có cải tiến.

Dragon459

Manager
Cái này báo động hơi bị bé .thay âm thanh giống mykeylock để nó hú lên mới đã.
em thấy nó cũng to mà^^
tuy nhiên âm đó hơi chói tai.
Bác ơi pm này có thể thay đổi âm thanh không.
Em mới down về nhưng chưa test đc vì chưa hết pin.mai mới test đc.
Thanks bác đã việt hóa 1 phần mềm hay cho anh em và theo cảm nhận của em chắc hay hơn Green Charging vì phần mềm ra sau chắc chắn có cải tiến.
bạn có thể đổi thủ công theo đường dẫn sau.nhớ là đổi lại tên file nhạc cho giống với file gốc nhé.
X:\data\EcoCharger\Tone.mp3 với X là ổ bạn cài

haianhdt

em thấy nó cũng to mà^^
tuy nhiên âm đó hơi chói tai.

bạn có thể đổi thủ công theo đường dẫn sau.nhớ là đổi lại tên file nhạc cho giống với file gốc nhé.
X:\data\EcoCharger\Tone.mp3 với X là ổ bạn cài
Cám ơn bạn nhé.đang sạc pin test luôn.

haianhdt

Em test với cả Green Charging và pm này nhung thấy Green Charging bào pin đầy mà pm này vẫn chưa thấy gì.PM này có phải bật lên hay vẫn để bt như Green Charging ko bác.

boy_online01

Em test với cả Green Charging và pm này nhung thấy Green Charging bào pin đầy mà pm này vẫn chưa thấy gì.PM này có phải bật lên hay vẫn để bt như Green Charging ko bác.

Máy mình cài cả 2 nhưng chỉ chạy 1 cái thôi, lúc đầu Green Charging chạy, thoát Green Charging thì Eco chạy, tiếc là soft này ko có autostart :| hay nó tự auto luôn cho mình nhể?

haianhdt

Đã test lại và thành công.phần mên tự động chạy mình không cần làm j hết.Mình thấy phần mền này hay hơn vì nếu để hình ảnh thì báo đầy tắt đi là xong tiện lơn hơn green.
Thanks bác lần nữa đã VH phần mền hay cho anh em.

caominhtu36

Cho mình hỏi ngoài luồng 1 chút là phần âm thanh của Green Charging nằm ở phần nào mà mình tìm mãi ko thấy nhỉ

Dragon459

Manager
Cho mình hỏi ngoài luồng 1 chút là phần âm thanh của Green Charging nằm ở phần nào mà mình tìm mãi ko thấy nhỉ
Nếu k nhầm thì thằng này mặc định cài vào C.lâu nay cũng k để ý lắm vì mình toàn vất vào auto cài hàng loạt thôi.bạn tham khảo đường dẫn này.

C:\private\200266D1\GreenCharging.mp3
nếu trong C k có thì chắc là trong E.

dathat

Member
Mình ghi âm giọng nói rồi thay cho chuông gốc. Sạc đầy củng thấy nó báo hay hay