• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Edit Home Layout Rom Sense 2.5 (I8000, B7610)

garlic

Rom tích hợp Sense 2.5 cho I8000 và B7610 hiện nay hình như đều không thể chỉnh Home Layout được (đã cài CHTEditor và Cookie home tab). Trường hợp của mình là Menu => edit home layout=> level x là treo máy luôn..:(( Mình thấy rất nhiều trường hợp bị như mình rồi, nhưng có một cách chỉnh đơn giản là thay đổi registry.. trên diễn đàn chắc nhìu người biết rồi, mình chỉ mún làm topic nhỏ hướng dẫn cho một ít người chưa biết cách thôi..:D

Điều kiện cần là máy đã cài CHTEditor và CoOkie Home Tab và 1 phần mềm chỉnh sửa Registry như Resco registry, registry editor v.v...
Đầu tiên vào Menu => home=> Items và bỏ chọn Htc Sense..
Bước 1: Open phần mềm edit registry
Bước 2: chọn HKEY_LOCAL_MACHINE -> Software -> HTC -> Manila -> C00kie -> HomeLevel1
Kéo xuống 1 chút sẽ thấy Clock.layout, nhấn vào đó.. Trong Value data box sẽ thấy mặc định là 0

The Value Data 0 màn hình HomeTab sẽ là DigitalClock và thời tiết
The Value Data 1 màn hình HomeTab sẽ là DigitalClock nhưng không có thời tiết.
The Value Data 2 thì màn hình HomeTab sẽ là small Digital Clock và thời tiết.
The Value Data 3 thì màn hình HomeTab sẽ là Analog Clock và thời tiết.
The Value Data 4 thì màn hình HomeTab sẽ là big Analog Clock.
The Value Data 5 thì màn hình HomeTab sẽ là cả 2 digitalclock và analogclock (digi bên trái, ana bên phải).

Nếu muốn có thanh notifications, thì làm lại bước 1 và 2, chọn NotifyIcons.visible và thay đổi value data từ 0=>1
Nếu muốn remove toàn bộ Calendar button ở Hometab thì chọn Appointments.visible và thay đổi value data từ 1=>0

Xong xuôi exit, vào Home => items chọn lại HTC Sense và thưởng thức thôi..\-/

botisu

đúng cái mình cần, nhưng cho mình hỏi làm sao chỉnh vị trí của thanh appointment và thanh notification?

Dao2nd

Thử xem thế nào, up đi up lai rom mà k làm sao thay đổi đc cái đồng hồ. Ok rùi. Cảm ơn bác nha.