• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EDRS Shot 0.8 VI by LQT_ Chụp ảnh màn hình cực đỉnh[ Update 30.04.2010]

Thangnd31082

EDRS Shot 0.8 VI by LQT_ Sym PViet
Chụp ảnh màn hình cực đỉnh

Phần mềm với tính năng chính là chụp lại những gì đang hiện trên màn hình điện thoại của bạn kèm nhiều chức năng phụ khác như:
1. Tạo con dấu ( có thể chỉnh sửa dễ dàng)
2. Nhập ngày, giờ khi chụp ảnh , thêm văn bản vào ảnh chụp.
3. Chỉnh sửa ảnh ngay sau khi chụp với các chức năng Crop ( cắt ), tạo hiệu ứng, xoay, chèn văn bản , ...
4. Tích hợp Gif Tools để tạo ảnh động dạng .gif

Bản 0.73 là phiên bản cũ đã được VIP Vothien12345 Việt hóa, bản này là bản mới với kết cấu ngôn ngữ khác hoàn toàn, nhiều Pro đã có ý định Việt hóa nó nhưng đề bị lỗi trong quá trình xử lý tệp Ngôn ngữ mà chưa rõ vì đâu. Sau khi nghiên cứu một thời gian khá lâu mình đã tìm ra nguyên nhân và khắc phục được !
Một vài hình ảnh trước đã nhé :

Khi mới cài đặt, giao diện là tiếng Tây Ban Nha nhưng đừng lo , mình sẽ hướng dẫn các bạn thao tác để chọn Tiếng Việt thông qua 3 nhát click phím có hình ảnh kèm theo ( mượn tạm hình trên v3 nhé )

Cài đặt xong mở EDRS Shot lên thấy toàn kí tự lạ mắt , đó là Tiếng TBN

Đừng lo, bạn nhấn : Menu -> Chọn "Ngon ngu" :

Nó dẫn ta tới bảng lựa chọn ngôn ngữ ở đây có : Anh , Ý, TBN , Việt Nam, chắc là bạn biết phải chọn ngôn ngữ nào rồi chứ

Giao diện Tiếng Việt sẽ hiện ra ngay sau khi Phần mềm tự khởi động lại:

Chú ý :
1. Mặc định lưu ảnh chụp tại E:\Images\Capturas, bạn có thể thay đổi nó .
2. Con dấu dạng jpg bạn có thể sửa nó nhanh chóng !
3. Khi cài đặt phím chụp hình tốt nhất nên chọn phím "gọi đỏ" hoặc phím "gọi đi" . Không biết có phải là vì cảm ứng máy mình quá nhạy hay không nhưng khi chụp ảnh phần mềm này rất hay bị tình trạng kích hoạt kèm chức năng mặc định của các nút này ( ấn gọi để chụp là nó lao thẳng vào nhật ký, ấn nút đỏ là nhiều khi đóng ứng dụng luôn. anh em nào biết cách vô hiệu hóa chức năng của phím khi chạy một ứng dụng trên dòng v5 thì pót bài trao đổi nhé!
4. Bản này mình đã Fix lỗi không đặt được ngày giờ kèm văn bản trong ảnh chụp của bên v3