• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EndClear 2.1 VI - Dọn rác mạnh mẽ cho điện thoại (Cập nhật:28/10/11)

tuanloc1

EndClear 2.1 VI - Dọn rác mạnh mẽ cho điện thoại (Cập nhật:28/10/11)

Đây là một ứng dụng dọn rác (tự động hoặc thủ công) rất mạnh mẽ trên điện thoại Symbian. Nó sẽ dọn dẹp tất cả các loại rác có thể có trên điện thoại: Rác từ quá trình cài đặt hoặc gỡ cài đặt PM, từ quá trình duyệt Web, xem hình ảnh.... chỉ bằng một cú Click chuột.
Ngoài ra, nó còn tích hợp cả chương trình quản lý tập tin cho phép bạn cắt, dán, đổi tên, đặt mật khẩu cho tập tin, thư mục ...
Đặt biệt, nay nó tích hợp luôn cả PM pyUninstaller rất quen thuộc và nổi tiếng của Nga giúp bạn có thể gỡ bỏ sạch sẽ mọi ứng dụng cài đặt trên điện thoại: Sis, Java, chủ đề (theme) ...

* Chú ý: Phần mềm cần python

Cập nhật :

1. Thêm vào cơ sở dữ liệu rác mới nhất với quy mô lớn
2. Sửa nhiều lỗi nhỏ
3. Sửa chữa một số vấn đề lỗi về kiểu phông chữ
4. Sửa chữa một số tình cờ xóa của con đường rác
5. Tiếp tục tăng cường các mã nguồn tối ưu hóa phần mềm
6. Giải quyết vấn đề bảo hiểm của lỗi cài đặt

tuanloc1

Cái vụ Resco Photo viewer sao bác nhểy :D???

Mất ... rồi đăng ký lại 5 giây chứ bao lâu đâu bạn?

Thằng này hay hơn hay S-Cleaner hay hơn hả bác

nếu nói hay thì nó hay gấp 3 lần S-Cleaner bạn nhé. bạn đọc kỹ phần giới thiệu xem. S-Cleaner chỉ mỗi cái quét rác!
Mọi người quá thần tượng ÂtmHCM cứ tưởng PM nào của bạn ấy đều hay!
bạn siêng cứ test thử biết cái nào hay hơn nhé. Cách test:
Bạn format máy, Cài đầy đủ PM cần thiết. Xong dùng S-Cleaner quét teước nhé thử xem nó quét được bao nhiêu. Xong rồi dùng EndCleaner quét tiếp sẽ thấy cái nào hay hơn. Nếu chưa tin tưởng, bạn tiếp tục format máy cài phần mềm, nhưng dùng EndCleaner quét trước rồi biết ngay.

tuanloc1

Ý em là nó có thịt mất thumbnails của R.P.V ko ấy :D
Ý em là nó có thịt mất thumbnails của R.P.V ko ấy
nếu em không muốn mất dùng Mobihex mở file Endfile ở E/private/ffff0813 tìm đến hai dòng rpv xóa nó đi là xong. Hoặc vào cài đặt/ cài đặt làm sạch/ đóng là xong thôi!

Kentpda

S-cleaner đâu cần python tiện cho ai không cài python như mình tuy k sạch nhưng nhẹ và dễ sử dụng nói chung là tuỳ từng sở thích tuỳ từng người muốn dùng loại nào

heaven3tt

Sao em cài vào .lúc quét rác xong bắt dau làm sạch nó báo" làm sạch ko thành côn ".ko bít sao nữa.

HHT2010

Sao em cài vào .lúc quét rác xong bắt dau làm sạch nó báo" làm sạch ko thành công ".ko bít sao nữa.
:D Bạn nầy nói đúng đấy chủ thớt! K hiểu sao bản việt hóa 2.0 và 2.1 của bác bị lỗi nầy trong khi bản 1.9 k có lỗi nầy. Bản 2.1 tiếng Anh thì mình cũng kiểm tra nhưng cũng k có lỗi nầy, bác test lại xem sao.
\-/ EndClear quét sạch hơn S-Cleaner là chắc chắn. Hãy xem số lượng người dùng và download ở các dđ khác là biết thui...

duclongtcd

EndClear quét sạch hơn S-Cleaner là chắc chắn. Hãy xem số lượng người dùng và download ở các dđ khác là biết thui...

vấn đề là endclean có thêm nhiều chức năng phụ quá. dùng scleaner có mỗi chức năng thôi

tuanloc1

:D Bạn nầy nói đúng đấy chủ thớt! K hiểu sao bản việt hóa 2.0 và 2.1 của bác bị lỗi nầy trong khi bản 1.9 k có lỗi nầy. Bản 2.1 tiếng Anh thì mình cũng kiểm tra nhưng cũng k có lỗi nầy, bác test lại xem sao.
\-/ EndClear quét sạch hơn S-Cleaner là chắc chắn. Hãy xem số lượng người dùng và download ở các dđ khác là biết thui...

Mình dùng không có lỗi này. Quan trọng là các bạn xem giúp là nó có quét được rác hay không? Nếu được thì là do mình dịch nhầm.
Nhớ báo để mình xem lại nhé! Thank!

vấn đề là endclean có thêm nhiều chức năng phụ quá. dùng scleaner có mỗi chức năng thôi

Nhiều chức năng mà bạn cũng chê! thì mình chịu thua, không còn gì để nói???? Nhưng nếu nói về quét rác thì nó có thua scleaner đâu? nếu thua thì đó mới là vấn đề bạn nhỉ?

HHT2010

Mình dùng không có lỗi này. Quan trọng là các bạn xem giúp là nó có quét được rác hay không? Nếu được thì là do mình dịch nhầm.

Nó quét và làm sạch được sau 2,3 lần chớp nháng sau thông báo đó. Mình đã test nhiều lần nhưng chưa biết nguyên nhân. Lẽ nào máy mình chạy nhanh quá :))

tuanloc1

Nó quét và làm sạch được sau 2,3 lần chớp nháng sau thông báo đó. Mình đã test nhiều lần nhưng chưa biết nguyên nhân. Lẽ nào máy mình chạy nhanh quá :))
vậy chắc chắn là do mình dịch sai! các bạn cư dùng bình thương nhé. Mình sẽ sửa lại ở phiên bản sau! Rất cảm ơn hht2010!!!

quadensatgai

bác nào có EndClear bản EN cho mình xin với, cài bản tiếng việt toàn có ô vuông không à.hic
nó cũng bị cái "làm sạch ko thành công" nữa.

nếu cài vào chử ô vuông thì bạn cài thêm font vào là ok rồi cần gì xài tiếng anh cho khổ vậy