• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN (Glofiish) X500 WM6.1 V15 - Build 20757.1.4.0

DiCham

Giao diện bản này đẹp. Cũng bị lỗi sync nhưng đã ngon sau khi HR và không chạy tự động các phần khác. Thanks bác PhamQuang.

Nút Call (redial) lỗi. Chắc cái này không khắc phục được, đành vào call history gọi lại (thêm vài cái bấm nữa :):) ).

Không bị lỗi mỗi lần bật màn hình thì có ActiveSync.

Đang check pin xem có tụt nhanh không, sẽ report sau....

@Subliminal: I found no bug that you posted. The keyboard correctly worked. I just use ROM's default keyboard and setting.

DiCham

Trong ROM này chưa có SDHC nên không nhận thẻ SDHC 4GB. Bác nào chưa nhận được thẻ thì cài cái này vào nha, nhận ngay.

DiCham

Rất hay bị treo ở bất kỳ đâu dù chẳng làm gì nhiều (thậm chí là cả lúc để idle, sạc, sờ vào cũng thấy treo). Khi treo có SR cũng phải đợi 1 lúc, máy nó làm cái quái gì đó xong rồi mới ăn lệnh SR...
Pin sụt tương đối nhanh...

Sublogic

@DiCham, I will try rom v16 and see if it still does it. If it does, I will record it and post a link to it to show you what I mean.

Thanks for your response.

Subliminal

@DiCham, I still have the same problem after upgrading to v16.
The keyboard still minimises. This is a fresh install with nothing else installed.

You can take a look at my clip here:

http://www.outkastrc.com.au/images/keyboard-close.wmv

Seems that it only happens when the message is new and is highlighted.

In roms previous to v12, messages were not highlighted.

Any ideas anyone?

I love this v16 ROM and want to keep using it.

Regards,

Dean

ankhang2001

Chỉnh sửa cuối:

babykid12i2

Hình như mình thấy bác PhamQuang có vào xem nhưng ko post trả lời. Nhưng những gì bác PhamQuang để lại là vô cùng quý giá và ko cần phải giải thích thêm. Mình cũng như bạn, cũng mới tậu lại con Eten X500 của đứa bạn nên mày mò ( mình quản lý software nên việc lấy soft với mình đơn giản ) nhưng vì mới tham gia vào Eten nên còn bở ngỡ ( giờ thì ok rồi )
Rom Eten X500 của bác PhamQuang rất nhiều và mình đã test thử 4 cái, nhưng hầu hết thì đc cái này thì mất cái kia nên mình vào 4rom của Eten chơi lun với hỗ trợ là google mình đã tìm đc bản Rom của Rugal đối với mình lúc này là hoàn thiện nhất, giao diện đẹp ko treo máy, ko ngốn pin. Đó là lời nhận xét của mình với bản rom này.

P/s: Ngày 1/1/2010 vừa rồi đã có 1 bản rom mới nhưng vì chưa thấy ai post phản hồi nên mình ko rõ như thế nào. Với lại bản này đang xài ngon. Mình chờ phản hồi rồi mới dám quyết định múc lun ko rồi post lên.
Có gì pm mình trả lời cho : trungdungdn86 ^^!

unisaco

rom bác gửi là bạn 6.5 ạh ? em thấy x500 cài bản 6.5 nó chậm chậm thê nào í, bấm start menu ngồi chờ cả buổi, touch 2, 3 phát vào nó mới lên, nhưng cũng có khi lên ngay. Giao diện tổ ong các icon quá bé nhỏ, do đó font cũng nhỏ theo nhìn muốn nổ con mắt + ko đẹp, lại trình bày các icon lung tung nữa :D em có jì sai xin sữa giúp ạh.
Em chưa thử của bác tại bản 6.1 em chạy cũng tương đối ổn, ko chậm là em chịu liền :D