• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN (Glofiish) X500 WM6.1 V16M (Manila2D) - Build 20764.1.4.3

PhamQuang

Manager
ROM V16M (Manila2D) CHO ETEN (Glofiish) X500

=== CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 ===

Phiên bản 16M, ROM WM6.1 tích hợp chức năng Manila2D, giao diện đen trắng, dành cho ETEN X500, đặc điểm:
- Phát triển trên cơ sở OEM phiên bản 032-0436 cho ETEN X500
- Sử dụng chức năng Manila2D được port từ HTC Opal.
- Tích hợp HTC Comm Manager 2.7.2.8
- Thay đổi OS và XIP từ ROM HTC Touch HD: Core 20764 Aku 1.4.3, ROM Ship được coi là ổn định nhất hiện nay.
- Thay đổi Java từ HTC ELFin.
- Skin cho WMP, Calculator,... đen được sưu tầm từ WiKi.
Cùng các chỉnh sửa thay đổi khác.

Sau khi Up ROM, muốn có YouTube, các bạn có thể cài bằng CAB, chạy rất tốt.

LINK TẢI ROM V16M (ETEN X500):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/183258813/ROM_X500_V16M_WM6.1_B20764.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

thanhgia123

Cháu đã uprom bản v16 của bác Quang. Mọi thứ đều ổn, giao diện đẹp, chạy mượt mà, đã khắc phục được lỗi bluetooth stereo khi nghe nhạc có thể chuyển qua bài trên thiết bị bluetooth của bản v15 nhưng lại có 1 lỗi khác là khi gọi điện bằng tai nghe bluetooth stereo làm máy bị câm luôn dù có tắt bluetooth cũng không ăn thua phải khởi động lại máy. Mọi chuyện đều ổn nếu cháu dùng bản v14 cháu nghĩ là do driver bluetooth của bác add vào sau này bị lỗi. Ít ý kiến gửi bác. Chúc bác vui.

mrplc

ROM này giao điện tuyệt quá. Mình đang down.

ROM này sync contact với exchange được không vậy các bác?

cảm ơn bác PHAMQUANG nhé

thanhgia123

Muốn sync được với dòng x500 này bạn đừng cho nó install mấy file cab lúc đầu là sync 100% ok. Lúc uprom hay hardreset sau khi vào bắt đầu cài file cab bạn nhấn đè nút camera là bỏ qua quá trình cài file cab sau này bạn cài lại bằng tay thì sync thoải mái. Chúc bạn vui.

PhamQuang

Manager
Muốn sync được với dòng x500 này bạn đừng cho nó install mấy file cab lúc đầu là sync 100% ok. Lúc uprom hay hardreset sau khi vào bắt đầu cài file cab bạn nhấn đè nút camera là bỏ qua quá trình cài file cab sau này bạn cài lại bằng tay thì sync thoải mái. Chúc bạn vui.

Đúng là kinh nghiệm sử dụng quý đấy.
Mình cũng không để ý chuyện này, cám ơn bạn nhiều.
Chắc do Cab hoặc thành phần nào đó trong ExtROM gây ra đây, mình sẽ nghiên cứu thêm và rút kinh nghiệm trong các bản sau.

thanhgia123

After you uprom. When screen show install cab file you press and hold camera button to pass this process. After you can install cab file from application recovery. Have fun. Sorry my english is bad.

thanhgia123

Đúng là kinh nghiệm sử dụng quý đấy.
Mình cũng không để ý chuyện này, cám ơn bạn nhiều.
Chắc do Cab hoặc thành phần nào đó trong ExtROM gây ra đây, mình sẽ nghiên cứu thêm và rút kinh nghiệm trong các bản sau.

Bác đã giúp mọi người sử dụng eten có rất nhiều rom để dùng. Cháu chỉ biết sử dụng nên phản hồi ý kiến thôi. Có gì đâu mà bác cám ơn. Chúc bác vui để mọi người có thêm nhiều rom để dòng eten ngày càng lớn mạnh.

DiCham

Nhờ bác PhamQuang trong lần nấu tới cho thêm món SDHC vào ExtRom cho mọi người luôn nhé :). Ver 1 thì nhận ngay thẻ, Ver 14 -> 16 thì ko có, phải tự cài...
Thank a lot!

DiCham

Trong phần Prei-SIMManager, có lỗi "Cannot create ToolHelp32SnapShot".

Dùng cách bấm nút Camera bỏ qua ExtRom, nếu cài manual vẫn gây lỗi sync. Bác Quang cho em hỏi mấy cái soft trong ExtROM nếu bỏ đi không cài có ảnh hưởng gì nhiều lắm tới vận hành Eten không vậy?
Cài VietMap vào y như rằng chạy lúc được lúc treo.....

Những ai dùng bản Manila2D thì nên dùng Manilla 2D Customizer (M2DC), nhiều thứ có thể chỉnh sửa theo ý - Thanks mpenguin14 (xda-developers)

Chỉnh sửa cuối:

BaoChau2007

bác PQ ơi. K down dc, bác làm ơn chuyển sang mediafire jup a e với. cám ơn bác nhiều.

DiCham

Bác Quang (và các bác) cho em hỏi 1 cái: muốn quay trở về cái SMS thông thường thì làm thế nào? Hiện phần SMS đang ở chế độ conversation, không xóa được riêng từng SMS lẻ, rất bất tiện (nhắn với 1 người thì máy cho hết vào 1 conversation, không xóa riêng được)
Thanks a lot!

----

Đã tìm được và giới thiệu ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=46116

Chỉnh sửa cuối:

thanhgia123

Mình lấy nguyên file gốc của bác Quang đưa lên mediafire nhưng vì file nén của bác Quang có password nên mediafire nó ko chịu. Do đó mình đã bỏ password trong file của bác Quang để đưa lên cho bạn. Dùng rom ok thì cảm ơn bác Quang ha. Mấy rom sau này của bác Quang từ rom 15 trở về sau máy mình up lên toàn lỗi phần bluetooth, nghe nhạc qua bluetooth bị điên điên. Chắc máy mình bị điên. Bản 14 ko đẹp như mấy bản sau nhưng nghe nhạc qua bluetooth xuất sắc. Đây link mediafire của bạn đây : http://www.mediafire.com/?yo2zzyzzg0d