• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Eten M700 ko xoay màn hình được?

Frodo

Em có 1 con M700, hôm trc tháo bộ vỏ ra sơn lại. Lúc ráp vô, khởi động máy, màn hình bị xoay ngang dù ko đẩy bàn phím lên. Vào trong Screen chỉnh cho nó xoay lại thì ok nhưng đẩy bàn phím thì nó lại ko xoay ngang. Tắt màn hình rồi mở lên lại thì màn hình lại xoay ngang. Bác nào biết bị gì thì chỉ giùm em với. Cảm ứng em nó vẫn ok, chính xác đến từng milimet. Có mỗi nó làm vật phòng thân mà bị thế này thì thôi rồi...

PhamQuang

Manager
Em có 1 con M700, hôm trc tháo bộ vỏ ra sơn lại. Lúc ráp vô, khởi động máy, màn hình bị xoay ngang dù ko đẩy bàn phím lên. Vào trong Screen chỉnh cho nó xoay lại thì ok nhưng đẩy bàn phím thì nó lại ko xoay ngang. Tắt màn hình rồi mở lên lại thì màn hình lại xoay ngang. Bác nào biết bị gì thì chỉ giùm em với. Cảm ứng em nó vẫn ok, chính xác đến từng milimet. Có mỗi nó làm vật phòng thân mà bị thế này thì thôi rồi...

Cách kiểm tra phần ROM trước hết là hãy HR lại máy, kiểm tra lại xem sao.
Sau đó hãy tiến hành kiểm tra các liên kết phần cứng sau.

Frodo

Em cũng hardreset luôn rồi bác ạh. Lúc align screen nó vẫn hiện ngang!

Frodo

Hiện giờ em bung nó ra hết, chỉ cắm màn hình vào thôi và cho chạy, vẫn bị xoay ngang. Chỉnh lại cho nó thành đừng, tắt màn hình mở lên vẫn xoay ngang. Cho em hỏi luôn, bộ phận nào nhận biết đc thao tác kéo bàn phím ra để máy xoay màn hình lại vậy!

NhatToai

Super V.I.P
Hiện giờ em bung nó ra hết, chỉ cắm màn hình vào thôi và cho chạy, vẫn bị xoay ngang. Chỉnh lại cho nó thành đừng, tắt màn hình mở lên vẫn xoay ngang. Cho em hỏi luôn, bộ phận nào nhận biết đc thao tác kéo bàn phím ra để máy xoay màn hình lại vậy!

Khả năng lỗi cáp,bạn có thể nhờ tư vấn từ box phần cứng: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?107-HARDWARE-PDA