• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN X500 WM6.1 V08 - Build 19212.1.0.3

PhamQuang

Manager
ROM V08 CHO ETEN (Glofiish) X500

= CE OS 5.2.19212 Build 19212.1.0.3 =

Phiên bản V08, WM6.1 dành cho ETEN X500 trên cơ sở

CE OS 5.2.19212 Build 19212.1.0.3

Được port từ ROM WM6.1 cho HTC Kaiser mới nhất.

Phiên bản V08 có 1 số thay đổi:
- Giao diện HTC Home (ứng dụng từ Diamond)
- Giao diện DialPad
Cùng 1 số thay đổi khác.
Giống như V07, lấy màu đen làm chuẩn.
Đây có thể coi là phiên bản phát triển và fix bản V07, lấy việc thay đổi OS mới là chính.

LINK TẢI ROM V08

Mã:
http://rapidshare.com/files/119513591/ROM_X500_V08_WM6.1_B19212.7z

[B][U]Chú ý:[/U][/B]

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

CAB file dành cho thẻ SDHC đưa kèm duới bài

Berryberry

Tuyệt quá , Thanks bác PhamQuang .Bác làm ơn cho hỏi bản ROM này đã có bán patch để máy đọc được thẻ SDHC chưa ,nếu có thì dung lượng hỗ trợ tối đa là bao nhiu ạ ?

Berryberry

Bác nháy thẳng vào link nhé , copy rồi paste là bị lỗi đấy , tôi vừa down được rồi ,đang up :D

vntrueloves

Bác nháy thẳng vào link nhé , copy rồi paste là bị lỗi đấy , tôi vừa down được rồi ,đang up :D

Hu hu... Chả hiểu sao không được. Nó báo download session invalid. Huhu. Bác có online ko, send file qua IM cho em với.

XuanTruong

Super V.I.P
bác ơi, sao em down nó báo link lỗi, bác check giùm em với.

Hu hu... Chả hiểu sao không được. Nó báo download session invalid. Huhu. Bác có online ko, send file qua IM cho em với.

Bạn xem đây! Coi lại cách dùng trình duyệt web của Bạn nhé, hiện đang là giờ vàng của Rapid đó Bạn vào download ngay đi!!!;;)

PhamQuang

Manager
Tuyệt quá , Thanks bác PhamQuang .Bác làm ơn cho hỏi bản ROM này đã có bán patch để máy đọc được thẻ SDHC chưa ,nếu có thì dung lượng hỗ trợ tối đa là bao nhiu ạ ?

CAB file dành cho thẻ SDHC đã đưa lên trong bài giới thiệu ROM (bài 1).
Mình chưa có thẻ lớn để thử, nhưng về lý thuyết thù hỗ trợ tốt 4,8Gb đó.

@vntrueloves: Rapid tốt, tải ngon lành, chúng tôi không có nhiệm vụ phải hướng dẫn cách tải file từ host nào đó đâu bạn ạ.

vntrueloves

CAB file dành cho thẻ SDHC đã đưa lên trong bài giới thiệu ROM (bài 1).
Mình chưa có thẻ lớn để thử, nhưng về lý thuyết thù hỗ trợ tốt 4,8Gb đó.

@vntrueloves: Rapid tốt, tải ngon lành, chúng tôi không có nhiệm vụ phải hướng dẫn cách tải file từ host nào đó đâu bạn ạ.

Xin phép cho em post thêm 1 bài. :( Em đã down rất nhiều ở host rapid nên không phải không biết cách down từ rapid đâu ạ. Account premium rapid của em lại vừa hết hạn ngày 31/5. Nhưng thực sự hôm nay không down được, có lẽ do lỗi IP của nhà cung cấp nên nó báo download session invalid. :-/

Nếu bác nào down về được mà up lên được host khác, cho em xin đường link với ạ. Em xin cảm ơn.

Berryberry

Em cài thử 1 bản patch cho ETEN X500 đã đọc được thẻ SDHC 4G nhưng có 1 vấn để là bây giờ cắm thẻ 1G cũ vào máy ko đọc được nữa , có bác nào biết cách khắc phục ko ạ?

hanhpn

Chú PQ ơi, theo lý thuyết thì X500 và M700 có thể up được cho nhau nên có thể dùng bản ROM này cho M700 được không vậy?

trinhha

lỗi trong khi up rom

trong khi up rom thi bi rut pin ra, trong khi van cam voi nguon dien, sau do, kiem tra main/storage thi cho trong con rat it, luc dau là trống tới 65 Mb, bjo chi con trống 20Mb, xin hỏi mọi nguoi trong diễn đàn nguyên nhân và cách khắc phục

Sublogic

Hi,

I love this rom. Besides V03, this for me is the best so far.
However, I hate to seem like a pain but would it be possible to have this same ROM, V08, but with the shaded 3D looking keyboard as in ROM WM6.1 V03 CHO ETEN (Glofiish) X500 please? as the one that is in all roms after V03 are flat and do not look great.

Would be very greatful it this could be done.

Thanks heaps,

Sublogic

Chỉnh sửa cuối:

trinhha

Mình thấy khi up rom cho con X500, đó là dùng file explorer, rồi vào thẻ nhớ, chạy file consonle_upgrade là tự máy sẽ vào chế độ bootloader mà không cần phải nhấn tổ hợp 3 phím: power, voice commander và reset

Chỉnh sửa cuối:

Berryberry

Driver cho thẻ SDHC post lên ,ko dùng được ,tôi mới kiếm được 1 driver trên mạng work rất tốt trên X500 (1 bác dùng M700 cũng test OK) .Tiện đay tôi post lên cho mọi người cùng tham khảo .Chú ý sau khi cài xong có thể nhận được thẻ 4G ,2g nhưng 1G không nhận được ,remove driver thì nhận được thẻ 1G, 2G .Cái này chưa biết giả thích thế nào .:-/

ankhang2001

Dow thật là khó đấy, không biết tại mạng của mình hay trang web đó khó dow nữa.