• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN X800 Up ROM bị mất sóng?

tinhtv

Em có con X800 mang ở rusia về em uprom english quá trình diễn ra bình thường em dùng bản rom ETEN_X800_WM61_19209_FULL sau khi uprom xong máy lên nhưng cho sim vào không có sóng em đã vào connec setting bật chế đọ phone rồi mà vẫn không được tại vạch sóng có dấu chấm than . Anh em nào biết xin giúp em thanks all

samhk

dong Eten hay bi lổi này thế nhảy , máy mình lâu lâu cũng hay bị thế nhưng reset phat thì hết buon buồn cái no bị lại liên hoàng luôn

tinhtv

Em đã reset lại nhiều lần vẫn như thế đã cài bản ModemUpdater_3301Product_CL5.exe máy bật wifi bluethoot bình thường nhưng khi bật chế độ phone lên nó hiện thông báo này "A wireless radio must be attached to user the phone " em tìm bản radio mãi rồi không thấy ai có hay biết chỉ em với thanks !

King_Eric

Kiểm tra ver của radio là bao nhiu,hiện đã có Radio Ver CL4 và CL5 cho X800 rồi đó.

jnlinh

chắc chắn máy đã có bản CL5, dùng bản này mà up bản Cook 19209 thì chết radio là phải, tìm bản ROM mới hơn đi

phuocvan

chao ban may x800 cua ban bi loi nhu vay nhung luc do ban co bo sim vao hay khong .co 2 cach de test xem coi may bi loi ban rom hay loi phan cung .cach thu nhat ban cho sim vao bat gsm len hien dau x ngay cot song la bi loi phan cung chu ko phai phan men dau neu hien len dau cham than thi coi lai ban rom di .cach 2 la ban ko cho sim vao va mo may len quang sat cho cat song co hienbieu tuong sim danh dau x thi may bi loi phan men neu van hien cot song danh dau x thi do la loi phan cung minh da cuu cay x600 benh tuong tu cua ban vay do khach up rom bi loi bo sim vao thi ko co song bo sim ra thi van hien cot song bao ko co song hai truong hop tren khi mo may len vao win rat la cham mo may len hien chu glofiish roi cho khoang 15 den 20 phut moi vao wim duoc

son_hui

Bạn nên Up lại ROM đi ! tìm máy bản Up lại xem nào ! mình đã dung X800 rồi ! và cũng bị lỗi như bạn vậy ! up Rom lại OK ngay ! ( nhưng đừng up Nhầm dòng đấy nha )
cứ up đi ko sơ chết đâu.... mình đã từng up chết 1 con X800 rồi lại cứu nó đấy!.....

nostalgie81

Con X500 của e cũng đang bị tình trạng như trên, đã up về rom gốc vẫn không giải quyết được gì, xin các cao thủ cho vài ý kiến, hoặc có link nào down bản radio riêng cho em này càng tốt. Đã ngồi search cả ngày mà chưa ra, nản quá!