• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

File Hack 5800 v52.0.101 (Có Tiếng Việt, Hack 100%)

baokiem1

Tình hình là có nhiều anh em trong 4room đã lỡ update FW cho 5800 lên v52.0.101 nên không thể trở lại các FW thấp hơn như v52.0.007, nên mình đã tạo ra file hack của v52.0.101 cho anh em dễ dàng thêm những Mod hay nấu nướng gì tuỳ thích theo ý của các bạn. Trên dd cũng đã có các file CFW rất ổn định của Kitafung, Thanhhaifile,.... nhưng có những bạn muốn tạo riêng cho mình 1 FW.

File Hack của mình chỉ cho thêm Tiếng Việt và Intallsever vào để hack máy, và thêm 3 theme mặc định của Nokia vào thôi, không có thêm Mod nào cả, các bạn cứ tuỳ thích nấu nướng gì cũng được.

Các bạn download bộ FW gốc v52.0.101 từ Navifirm về rồi down file Hack của mình chép đè lên rồi Flash, đảm bảo 100% thành công. Chúc vui.=D>

Down: http://www.mediafire.com/?55gn3jvga1cmymc

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Rất hay,có khá nhìu n hỏi dạng này,mà nên đổi lại là ''đả lên''101,chứ bửa mình mới sửa máy xong bị lùi xuống 007,vào dd tìm cfw cho nó nhưng nhìn woanh ko có,có củng chả hài lòng,thế là đành lên 101 với ae luôn cho dễ,hihi,thank pro

bunrieucua

Cái này là OFW nguyên bản bạn này chỉ hack thôi chứ có gì đâu?
Mình nghĩ lập topic riêng thế này là không cần thiết đâu:|
Vì nếu cần 1 OFW chỉ hack để cài ứng dụng + game thì các bạn chỉ cần tìm file installserver.exe và nguyên bộ RP+ ném vào rofs2 là ok thôi mà:|

baokiem1

tại sao lại gọi là file hack vậy ta? là OFW hay là CFW chứ.
Ch­ưa thể gọi là CFW được vì mình chỉ thêm Intallsever và tiếng Việt vào thôi, còn lại mình để nguyên mặc định của bản gốc, nên chỉ gọi là file Hack bạn ah.

Cái này là OFW nguyên bản bạn này chỉ hack thôi chứ có gì đâu?
Mình nghĩ lập topic riêng thế này là không cần thiết đâu:|
Vì nếu cần 1 OFW chỉ hack để cài ứng dụng + game thì các bạn chỉ cần tìm file installserver.exe và nguyên bộ RP+ ném vào rofs2 là ok thôi mà:|

Đối với Bunrieucua thì không cần thiết là đúng rồi, vì bạn đã Pro. còn mình làm file hack này cho những anh em chưa biết cách thêm Tiếng việt và intallsever vào v52.0.101 thôi (tại vì bản v52.0.101 này chưa có tiếng việt). Còn tùy vào ý thích của mỗi người mà thêm Mod vào để tạo ra 1 CFW cho riêng mình.

Chỉnh sửa cuối:

dungykienhd

các pro ơi cho em hỏi tí.muốn mod ofw của 5k8 thì phải mod file nào vậy?
và dung lượng tối đa của file là bao nhiu?
muốn xoá các ứng dụng ko dùng đến của nokia thì phải dùng phần mềm nào để xoá đi vậy? và phải xoá ở file nào vậy
các pro bít chỉ em nha.em thích dùng fw gốc của 5k8 hơn.dùng cfw chán rồi :|

w2k

với những ai thích fw gốc thì như thế này là tốt lắm rồi :D