• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới cho 5530

hoanghai2908

Tình hình thấy mấy người cứ đua nhau bình luận fw mới v60 của 5800,mình cũng làm cái fw mới cho 5530 phiên bản là 35 =))
Cùng up nào mọi người,down 2 file update này về đưa vào gói fw 5530 flash với JAF như bình thường nhé ;;) (mình up file rofs3 là C01,nếu bạn nào dùng gói fw khác thì cứ sửa file đó cho đúng theo tên gói fw đang dùng rồi chép vào nhé)

DOWNLOAD

+Software version 35.0.008 =))
+8 Homescreen (lần đầu chuyển từ HS vodafone nên khởi động lại máy,tránh bị treo )
Vodafone
Orange Tsunami (hỗ trợ cả TV)
Orange
Basic
Contacts bar
Finger use
Full page
Navigation bar
+Theme mặc định Desire (bỏ hết các theme mặc định)
+Theme effect nhanh,mượt
+Thay hình khởi động và tắt máy (chuông khởi động mức 90 )
+Thay font chữ mặc định (hỗ trợ chinese)
+Rompatcher 2.03 không popup (1 số patch đã được tự động apply)
+Tăng tốc độ xử lý của máy,tốc độ chạy các ứng dụng
+Kinetic được tắt trong các menu ngắn,tăng độ nhạy
+Tắt các cảnh báo tứ ứng dụng,tắt thông báo kết nối ở các ứng dụng java
+Chặn gửi tin nhắn đến nokia sau khi flash và format máy
+Tăng Heapsize,tăng hiệu năng làm việc
+Chuyển cache sang ổ E,tăng bộ nhớ cache lên 10mb
+Camera trả lại ram sau khi sử dụng
+Tăng chất lượng chụp hình và quay phim
+Âm chụp hình được tắt khi chọn âm chụp hình 1
+File manager đọc được các thư mục hệ thống trên ổ C và E (apply patch read C root)
+File manager có thể gửi các tệp tin sis/jar qua BT
+Thêm tùy chọn xoay ngang màn hình trong trình duyệt kể cả khi chức năng xoay tắt
+Menu sắp xếp kiểu xtreme tiện sử dụng với các mục chức năng riêng
+Tăng chất lượng và thời gian ghi âm
+Tăng khả năng bắt sóng wifi
+Quay màn hình nhanh hơn
+Khởi động máy nhanh hơn
+Music player tìm nhạc nhanh chóng,chỉ tìm trong folder E:/music
+Xóa file FOTA gần 5mb trên ổ C
+Tự động tạo các folder E:/Music,E:/thinkchage,E:/patches
+Thêm ứng dụng:auto install (tự động cài đặt),phone torch (đèn pin),touch restart
+Sau khi flash vào Auto installer bấm start install để cài OVI Store,Widgetizer (nếu bạn cần)
+Thêm âm lịch vào lịch khi chọn ngôn ngữ máy tiếng Việt
+Thêm từ điển Việt vào từ điển mặc định của máy
+Thêm Tapping Control vào Sensor
+Tiếp tục download sau khi gặp sự cố
+Sau khi cài và sử dụng 1 số phần mềm,ram chạy trung bình ở mức 65mb ;))
+Đây là phiên bản khá ổn định,cảm ứng khá dễ chịu,tốc độ sử dụng phần mềm tốt =D>

Chỉnh sửa cuối:

binzhaha

phét vãi
mình check for update có bản quái nào đâu
chắc cái này chỉnh sửa rồi

hoanghai2908

ơ thế ko thấy mấy người cứ kêu 5800 fw mới,mình cũng làm cái fw mới cho = ae chứ :))

hoanghai2908

Bản Cook mà,cho lên v100 luôn cũng không ai nói,quan trọng là phải chạy mượt :D

khẳng định là bản này chạy rất mượt bác ah :))
tốc độ xử lí tốt,cài thêm spb shell mod rất nhiều,giao diện 3D đổi màn hình mà vẫn dùng các ứng dụng khác vi vu
kết quả của 21 lần flash con 5530....mượn được =))

vodanhvb

Tình hình thấy mấy người cứ đua nhau bình luận fw mới v60 của 5800,mình cũng làm cái fw mới cho 5530 phiên bản là 35 =))
Cùng up nào mọi người,down 2 file update này về đưa vào gói fw 5530 flash với JAF như bình thường nhé ;;) (mình up file rofs3 là C01,nếu bạn nào dùng gói fw khác thì cứ sửa file đó cho đúng theo tên gói fw đang dùng rồi chép vào nhé)

Mình mới lần đầu tìm hiểu về cook và Firmware, cho mình hỏi bạn Hoàng Hải, bạn có thể nói chi tiết về cách JAF hay flash bộ PM này như thế nào được kô. Nói thật là mình chưa biết gi` về nó cả, bạn có thể cho mình cả PM JAF luôn được không. Nếu có thể nhắn tin cho mình vào hòm thư vodanhvb@gmail.com nha. Cảm ơn bạn rất nhiều.
Bác nào Pro cũng xin chỉ dùm cho mình nha. Mình đã đọc nhiều bài trong DĐ nhưng cũng chưa hiểu được gì cả. Thanks you

hoaxutuyethp

CFW này dùng cũng được đấy mỗi tội bác Hoàng Hải màu mè quá để cái giao diện :D :p

vcoin1000

Bác bào có dữ liệu ovimap 3.06 mà có hỗ trợ chế độ vệ tinh không?Em tải dữ liệu ovimap 3.06 mà ỏ đâu cũng chỉ có chế độ bản đồ thôi àk!!Thanks