• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware tổng hợp của Samsung Omnia HD - I8910

nhathuy2007

Thực ra, bản firmware này chỉ là tổng hợp các cấu thành hay từ các bản firmware mới nhất của Samsung Omnia HD i8910 mà mình cóp nhặt.
Bản firmware này theo mình test 2 tháng nay có ưu điểm:

1/ Thời lượng pin: Nghe - gọi - chơi nhạc - xem phim mức trung bình: 2 ngày
2/ Hổ trợ Unicode và Kenitic Scrolling cho Web browser
3/ Quay phim 24.75 khung hình / giây nên không bị giựt hình.
4/ Nghe nhạc hỗ trợ đa định dạng - cả ACC+
5/ Dễ dàng hack với HelloOX 2.2 - 2.3 hoặc Room patcher+ 2.3
6/ 3D task manager
7/ True Facebook App
8/ Hỗ trợ Java & Bộ nhớ máy trống khoảng 42Mb
9/ Portrait Qwerty

Cấu thành bản firmware này:
- PDA CODE i8910 XEII1 của Nga: Ít hao pin, nhanh, Java hỗ trợ tốt. không lỗi
- PDA CSC i8910 XXII1 của Italy: Hỗ trợ Unicode
- Modem đa quốc gia i8910XXIL1: không giới hạn nhà cung cấp mạng, bản mới nhất, phát hành tháng 11/2009

Download
I8910XXIL1
PDA CODE i8910 XEII1
PDA CSC i8910 XXII1
Symbian Flashing Tool 1.51
Driver cần thiết (cho Windows XP)

Hướng dẫn hack firmware này:
Dùng RoomPatcher+ download tại
http://www.mediafire.com/?ocymvmymjym
Làm theo hướng dẫn sau:
Có nhiều cách khác nhau để cài đặt 3 RomPatcher + trên thiết bị của bạn:
1) Nếu điện thoại của bạn đã hack để cho phép cài đặt các file unsigned. Sis - hãy cài file RomPatcherPlus_2.3.sis
2) Nếu điện thoại của bạn đã hack bởi Key và Cer xin từ Leftup CA, bạn chỉ cần cài đặt RomPatcherPlus_2.3.sisx
3) Nếu không, hãy sử dụng DevCert của bạn hoặc OpenSigned trực tuyến để đăng nhập và cài đặt "Room Patcher Lite ". Nhưng, trong trường hợp này, bạn cũng PHẢI tự sao chép các tập tin BOTH patcher.ldd và patchershadow.ldd trong C: \ sys \ bin \ thư mục

Chỉnh sửa cuối:

dnvu

Chờ bạn up nãy giờ nong ruột quá,chơi ngay cho nó nóng...hi...hi...Càm ơn bạn bạn nhiều nhé

legendsword

Bạn ơi, có hướng dẫn cài đặt hem vậy? Mình mới sử dụng con I8910 nay chưa được bao lâu nên không rành lắm!

nhathuy2007