• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIx camera already in use+ flash off+chuyển nút flash thành video

ngviethoa

file này mình đã chuyển chế độ flash thành video mod.
fix flash off và fix camera alredy in use
ngôn ngữ Anh - Việt

Như vậy đã giải quyết hết vấn đề lâu nay nhé.
file chuẩn *.r96

http://www.mediafire.com/?5ks2cohx93pmftx
xem thêm

ngocha2006

Đang định bem cái này từ bản FW của ông ra,nghĩ lai ko cài được C6 lại tủi,Thôi Thank cái góp vui vậy.:((

bad204

Member
Thế này muốn bật Flash thì làm thế nào hả cậu? :(

--------------------------------

Mình muốn để im như cũ, ko thay phím Flash = Video, chỉ fix camera in use và nút chụp cảm ứng thì phải làm thế nào :((.chỉ dùm mình với

Nếu ko đc thì có thể chỉ dùm mình cách để làm Camera Flash Auto còn mọi cái y như trên kia đc ko vậy :(

(mình là 5k8-C6 ko bỏ Flash đc.hết sức thông cảm :D )

Chỉnh sửa cuối:

atrau

Thế này muốn bật Flash thì làm thế nào hả cậu? :(

Mình muốn để im như cũ, ko thay phím Flash = Video, chỉ fix camera in use và nút chụp cảm ứng thì phải làm thế nào :((.chỉ dùm mình với

Nếu ko đc thì có thể chỉ dùm mình cách để làm Camera Flash Auto còn mọi cái y như trên kia đc ko vậy :(

(mình là 5k8-C6 ko bỏ Flash đc.hết sức thông cảm :D )

??? Cái này dùng cho 523x mà, 58 có flash cần gì sửa???

vunguyenmt

5k8 cook fw c6 bị lỗi camera.cook mod trên vào ko xài đc đèn flash nữa

Mấy cái này lỗi thời hết rùi. 5800 nhé, tui mới có 1 bản CFW của 1 thằng người Đức bên PNHT ko lỗi j nữa hết. Camera fix xong hết. Tui đang cook thêm 1 vài cái vào thêm nữa nè. Ai có cần ko thì tui up lên để làm 1 bản ăn tết cho ngon lành nè. tui đã thêm TV vào bản này rùi.

mucelago

Active Member
CHả hiểu sao mình cook cái mod tăng độ nét ảnh của ngviethoa vào con 5800 của mình kết quả là độ phân giải tối đa còn có 2 Mpixel ( 1600x1200 ).

bad204

Member
túm lại camera của 5k8 sửa thế nào vầy ae?

Mấy cái này lỗi thời hết rùi. 5800 nhé, tui mới có 1 bản CFW của 1 thằng người Đức bên PNHT ko lỗi j nữa hết. Camera fix xong hết. Tui đang cook thêm 1 vài cái vào thêm nữa nè. Ai có cần ko thì tui up lên để làm 1 bản ăn tết cho ngon lành nè. tui đã thêm TV vào bản này rùi.

Bạn post đi cho anh em tham khảo với

wimax16vnn

CHả hiểu sao mình cook cái mod tăng độ nét ảnh của ngviethoa vào con 5800 của mình kết quả là độ phân giải tối đa còn có 2 Mpixel ( 1600x1200 ).

5800 có bị lỗi camera đâu , ai bảo táy máy vô làm chi chứ

hung160990

mình vừa test mod này xong thì thấy đúng là thỉnh thoảng vẫn bị lỗi camera đang sử dụng thật

bad204

Member
Hòa có thể hướng dẫn mình cài đèn flash AUTO đc ko?(của bạn là tự tăt Flash) :(