• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Flash Firmware và đổi product code của Nokia BB5 với mobileEx (FLASH nhanh)

Hoden

Super V.I.P
Phần mềm flash nhanh chóng và thay đổi product code cho dòng máy BB5

mobileEx 3.2 REV 3.x

Các chức năng chính MXKey:

* Firmware MCU, PPM, CP (Content Pack), ADSP, APE biến thể, APE userdisk
* Sao lưu và phục hồi các khu IMEI
* Thay đổi ESN
* Thiết lập các điện thoại CDMA

Hỗ trợ các giao diện:

* UFS2 (trong Sarasoft)
* JAF (Odeon)
* MTBOX (từ Griffin Team (chỉ DCT4))
* USB (chức năng DCT4/BB5 FBUS / CCS)
* Serial / COM Port (chức năng DCT4/BB5 FBUS / CCS)

Tải FW chép vào đường dẫn

c/ program file/ nokia ?phoenix/ rm-(.....)

và làm theo hướng dẫn như video

[video=youtube;asdUOvNE1WU]http://www.youtube.com/watch?v=asdUOvNE1WU[/video]

[DOWNLOAD]http://www.megaupload.com/?d=ALGYI50C[/DOWNLOAD]:D

Chỉnh sửa cuối:

ndtdlhagiang

Lưu ý với các bạn để chạy được phần mềm trên máy mình đã phải chỉnh ngày hệ thống về trước ngày 03/12/2009, không biết các máy khác thế nào!

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
Lưu ý với các bạn đẻ chạy được phần mềm trên máy mình đã phải chỉnh ngày hệ thống về trước ngày 03/12/2009, không biết các máy khác thế nào!

phải chỉnh lại và chọn vào cập nhật cho nó tải bản mới về xong và cài lại bình thường

ndtdlhagiang

phải chỉnh lại và chọn vào cập nhật cho nó tải bản mới về xong và cài lại bình thường

Cập nhật song không thể sử dụng được vì không có khóa cứng. vẫn phải dùng bản cũ. hay phải làm cách nào nhỉ?, bạn đã thử chưa?

Hoden

Super V.I.P
Cập nhật song không thể sử dụng được vì không có khóa cứng. vẫn phải dùng bản cũ. hay phải làm cách nào nhỉ?, bạn đã thử chưa?

đang test bản mới nhưng nó không nhận driver .... đang kiểm tra lại

ndtdlhagiang

đang test bản mới nhưng nó không nhận driver .... đang kiểm tra lại

có bản mới đã crack rồi à, nóng lòng muốn xem nó làm việc thế nào quá, bản update không dùng được vì chưa được crack.

habaolinh

Super V.I.P
Đây là bản cũ, trc khi bật lên cài lại ngày giờ của PC về trc tháng 10/2009. Nói chung ko nên sài cái này vì flash ko chuẩn, thua xa thằng JAF( có Mx-key flash còn chán nữa là).
Nếu sài với dòng BB5 cũ (như N70,N72, 6300,3250, 6120.....) thì tạm đc, nếu dùng cho mấy dòng mới như E72, 5800,5530 thì bó tay.
Đây là hướng dẫn sử dụng:
here you find more all tutorial for mxkey
Còn đây là bản crack mới nhất( not test):
http://www.4shared.com/file/224481180/963f2575/mx_key_crack_2010_full.html

Chỉnh sửa cuối:

Tuandoan_434

Anh hà giang ơi, chít e rồi. E vưà up cái 5800 cuả thằng bạn lên fw 40 theo cách cook fw thì ko thấy rp đâu hết, kiểm tra lại thì thấy thiếu file cook. Sau đó e cài lại file cook và up lại thì nó ko cho up vì file cook nó báo lỗi. Hix, e tải mấy file cook đều vay. Cứu e với. E up bằng phoenix,hix

MrAlexx

Làm bằng JAF đi. Phoenix nó check CRC nên không up bằng file cook được đâu.
Có JAF cho win7 rồi đó.

habaolinh

Super V.I.P
Anh hà giang ơi, chít e rồi. E vưà up cái 5800 cuả thằng bạn lên fw 40 theo cách cook fw thì ko thấy rp đâu hết, kiểm tra lại thì thấy thiếu file cook. Sau đó e cài lại file cook và up lại thì nó ko cho up vì file cook nó báo lỗi. Hix, e tải mấy file cook đều vay. Cứu e với. E up bằng phoenix,hix

Làm bằng JAF đi. Phoenix nó check CRC nên không up bằng file cook được đâu.
Có JAF cho win7 rồi đó.
Muốn file cook ko báo lỗi thì các bạn chỉ cần để file cook ở folder khác, sau khi scan máy xong mới add file cook vào là chạy ngon lành.

MrAlexx

Tớ làm thế rồi.
Nhưng sau khi flash vậy xong máy không lên.
Chỉ fw original mới lên thôi.