• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font Iphone khá đẹp ( có hỗ trợ tiếng việt )

ks13_gvr

Font Iphone khá đẹp ( có hỗ trợ tiếng việt ) [update 08-12-09)

IPHONE FONT ( Fix by Ks )​

Thấy font này đẹp quá , mình ngồi fix lại chút ít để nó hỗ trợ thêm tiếng việt
:p Do làm hơi thủ công nên có thể chưa được đẹp lắm , có gì các bro góp ý nha

Mình up lên đây cả 3 bản : bản cũ ban đầu chưa hỗ trợ tiếng việt và 2 bản mình đã mod lại ( 1 là chữ S viết kiểu style , 1 là chữ S viết bình thường )

Cách sử dụng : cài font router 2.03 ( ở đây ) , rồi copy file font (.ttf) vào D:\Resource\Fonts

screen shot :

Update 15-11-2009 : fix lại lỗi chữ "ĩ" và số 1 Download

Update 08-12-2009 : Sửa lỗi chứ "Ú" "Ò" + sửa lại tất cả các chữ In hoa để hiện thị cho đẹp =>>>>> DownLoad

------------------

Chỉnh sửa cuối:

vietDuck

Thanhk bạn Đúng là Fonts này không hiển thị được TV. Rất hay. Bạn cố gắng phát huy nhé :D
(trong file này có 2 file lẻ Bold. Không biết lấy cái này hả bạn ?)

Chỉnh sửa cuối:

phanminhtri

Thanhk bạn Đúng là Fonts này không hiển thị được TV. Rất hay. Bạn cố gắng phát huy nhé :D
(trong file này có 2 file lẻ Bold. Không biết lấy cái này hả bạn ?)

lây' 1 cái thoy a,chủ toppic làm lun tiếng việt cho 3 file còn lại lun nhaz,chứ bolt khi có tin nhắn chả pik cái nào đã đọc :)

Posted via Mobile Device

bibikoolz

Ko cần dùng Fontrouter cũng đc.Chỉ cần đổi tên thành 4 fonts hệ thống là đc ah.Ủa mà fonts này hiển thị đc TV mà.Mình cài vào thấy đọc TV tốt mà.

tojaro

chán wa bạn ơi,cài vào thì hiển thị đc tiếng việt, nhưng mà nhìn xấu hẳn so với bản gôc font của Emerald graphical pack mà anh tommynguyen1961, font chữ nhỏ hẳn đj, vào nhắn tin thì khoảng cách các ký tự nhìn nó kì cục lắm,bạn có công sửa thì sửa nốt nhen;;)hi hi

phamxuanphucuong

chán wa bạn ơi,cài vào thì hiển thị đc tiếng việt, nhưng mà nhìn xấu hẳn so với bản gôc font của Emerald graphical pack mà anh tommynguyen1961, font chữ nhỏ hẳn đj, vào nhắn tin thì khoảng cách các ký tự nhìn nó kì cục lắm,bạn có công sửa thì sửa nốt nhen;;)hi hi
bạn bít làm thế nào để hiển thị tiếng việt khi cài font vào không chỉ mình với mình để font mặc định của máy thì nó hiển thị tiếng việt ok còn khi cài font khác vào thì ra toàn là ô vuông không à mình đã thử cài font router nhưng mà không đc với lại cũng không rõ cách làm cho lém

Nguyen_Minh

bạn bít làm thế nào để hiển thị tiếng việt khi cài font vào không chỉ mình với mình để font mặc định của máy thì nó hiển thị tiếng việt ok còn khi cài font khác vào thì ra toàn là ô vuông không à mình đã thử cài font router nhưng mà không đc với lại cũng không rõ cách làm cho lém

Cách làm đã đc hướng dẫn rất nhiều rồi, anh chịu khó tìm trước khi hỏi nhé!

Son_Nguyen

Font ko hỗ trợ unicode thì làm sao hiển thị được TV hả bạn? Cái này chỉ có cách fix lại font thôi. Bạn hỏi thẳng chủ topic để biết cách làm nhé.

ks13_gvr

fix lại cũng không khó lắm đâu
ví dụ cần tạo chữ "ạ" thì bạn lấy chữ "a" có sẵn ghép thêm dấu "." ở dưới ( nôm na là cần hình vẽ đó ) sau đó map code cho nó thành "chữ a thường thêm dấu chấm dưới "
:D đại khái là vậy , mình dùng font creator

font trên hiện còn lỗi chữ "Ú" thì phải , và những chữ như "Ấ" "Ố" ... chưa đẹp . thi xong mình sẽ sửa :)

vietDuck

Phải vào Setting >> Zoom. Chỉnh Size to nhất theo từng ứng dụng. Như danh bạ, tin nhắn,... Thôi bạn à :D

skyshort

Đã test thử rồi có dc đâu máy vẫn hiện các ô vuông

mình dùng P1 xài tốt mà bạn,đẹp nữa là khác.bác down file up ngày 15/11 về rồi chép đè vào bộ cũ xong cài vào là được.

masterbi

Cái này có cách nào ko cần font rounter vẫn dùng đc ko bạn ks? Vì dùng font rounter chữ nó bé tí lại ấy, khó đọc lắm