• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font tiếng việt cho 3230

MinhThang

Manager
Còn cái bộ cài tiếng việt,nhưng vẫn không đánh được tiếng việt là sao hả các bác :-/
Với lại khi cài tahoma thì nét của nó không còn đậm và không đọc được các ký tự đặc biệt trên mạng gửi về máy có khắc phục được không ah? Xin chỉ giáo :)

Đánh tiếng việt thuộc về chức năng của máy chứ không phải cài fonts tiếng việt là viết được tiếng việt có dấu bạn à.

Anhtoitb

Nói chung lại là Mod nào hoặc anh em nào có bộ cài Font tiếng Việt cho 3230 thì up lên cho bạn Crest với!
Đơn giản thui mà!

crest

Đánh tiếng việt thuộc về chức năng của máy chứ không phải cài fonts tiếng việt là viết được tiếng việt có dấu bạn à.

Vậy để gõ được tiếng việt có dấu với 3230 thì có cách nào không ạ? Xin chỉ dùm em với:|

crest

Cái này chỉ cài được fonts tiếng việt để sài phần mềm việt hóa thôi,không cài được tiếng việt đâu :(

thanhtungqng

Vậy để gõ được tiếng việt có dấu với 3230 thì có cách nào không ạ? Xin chỉ dùm em với:|

Bạn có thể dùng phần mềm tử điển TMADict hoặc từ điển tiếng việt khác...để gõ tiếng việt. rồi copy và dán vào chỗ mình cần sử dụng tiếng việt. Chứ mình cũng đã thử trình gõ tiếng việt trên 3230 rồi, coi chừng phải format lại máy.

crest

Là sao? mình vẫn chưa hiểu,bạn làm ơn giải thích kĩ hơn hộ mình nha. Cảm ơn nhiều !!!

Kojiro

Super V.I.P
Là sao? mình vẫn chưa hiểu,bạn làm ơn giải thích kĩ hơn hộ mình nha. Cảm ơn nhiều !!!

Bộ bộ gõ tiếng Việt theo kiểu telex đó bạn, tên là vntelex, search nhé! Đây dạng như là 1 file word mình phải gõ nội dung cần có tiếng việt vào đây rồi copy, dán vào nơi bạn muốn dùng tiếng việt, ví dụ như dán đoạn văn vào tin nhắn :)