• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

Kojiro

Super V.I.P
Đây là PM FontChanger, tải tại đây.

Để cài Pm này thì các bạn cần gỡ fontrouter đang có trong máy ra nhé, vì Pm này có nhúng kèm nó theo rồi, sẽ bị update error nếu ko gỡ ra :)

Trước khi cài PM này thì máy bạn cần có Python và đã hack phone nhé.

Cài đặt:
Cài PM này vào máy, chép font cần dùng vào E:\data\Fonts\Font2, sẵn tiện xóa cái font MKLatinoplain.ttf luôn :)

Sau đó thoát ra, vào RomPatcher/DisableCaps nếu máy có CapsOff thì nhấn vào đó.

Thoát RomP, vào Fontchanger/Options/Main, chọn Change Font/Font2, chọn kích cỡ font

Chọn xong máy sẽ Restart để sử dụng font.

Đến lúc nào chán, ta lại CapsOff/DisableCaps, vào Fontchanger, chọn Set to default, restart 1 lần nữa là ok.

Trình này dùng cho các bạn hay test font.

Nhất là font sử dụng tiếng Hoa của xiaohuang tại: http://pdaviet.net/showthread.php?t=31898

Mời các bạn test và cùng thảo luận nếu có khúc mắc nhé!
-----------
Thủ thuật nhỏ dành cho Fontchanger (nên đọc)

Kojiro

Super V.I.P
Phần mềm rất tuyệt nhưng có điều phải restart thì nó mắc công quá anh à

Máy tự làm chứ bạn có phải làm gì đâu mà mắc công. Chỉnh sửa hệ thống của người ta mà không cho restart sao mà được :)

vanngoc

Xin chào Bạn Kojiro thân...giúp mình, vào đâu để xóa fontrouter đang có trong máy và xóa font MKLatinoplain.ttf ...mình không biết. Xin hướng dẩn cụ thể...Rất cảm ơn Bạn nhiều...

Zenki

Super V.I.P
Xin chào Bạn Kojiro thân...giúp mình, vào đâu để xóa fontrouter đang có trong máy và xóa font MKLatinoplain.ttf ...mình không biết. Xin hướng dẩn cụ thể...Rất cảm ơn Bạn nhiều...
Xóa FontRouter trong App.Manager đấy bạn.

Còn MKLatinoplain.ttf thì tìm và xóa trong E:\data\Fonts\Font2

bb8868

Đây là PM FontChanger, tải tại đây.

Để cài Pm này thì các bạn cần gỡ fontrouter đang có trong máy ra nhé, vì Pm này có nhúng kèm nó theo rồi, sẽ bị update error nếu ko gỡ ra :)

Cài Pm này vào thẻ, chép font cần dùng vào E:\data\Fonts\Font2, sẵn tiện xóa cái font MKLatinoplain.ttf luôn :)

......
Mời các bạn test và cùng thảo luận nếu có khúc mắc nhé!

Bài của bạn rất hay nhưng tôi mạo muội có 1 ý nhỏ thế này nếu ta dùng font trên bộ nhớ thứ cấp và khi ta chuyển về defaunt thì lúc đó cắm cable có sử dụng được không ( dành cho máy : N81 8gb, N95 8 gb...)?

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Bài của bạn rất hay nhưng tôi mạo muội có 1 ý nhỏ thế này nếu ta dùng font trên bộ nhớ thứ cấp và khi ta chuyển về defaunt thì lúc đó cắm cable có sử dụng được không ( dành cho máy : N81 8gb, N95 8 gb...)?

E đang dùng máy N95 thường :) Không có điều kiện test. Vì vậy a có thể giúp em được ko?
E test trên N95 thường khi sài font trong Font2 thì không kết nối qua USB được nhưng khi set về default thì ok.

Nói chung đây chỉ là 1 cách test font nhanh chóng, chúng ta sẽ không phải qua các bước: chép font vào bộ nhớ máy (nặng máy), phải xóa font đang dùng nếu muốn dùng USB.

Zenki

Super V.I.P
Cai nay co dung cho N73 ME duoc ko ha cac bac
Dùng được đa số cho các loại máy đấy bạn :) Cài vào mà test Font nhé ;)

Lần sau post bài nhớ gõ đầy đủ dấu tiếng Việt nhé bạn!

tonytrung235

cái này n95-8gb có muốn test cũng ko dc a àh .. cài vào thì nó ko có mục chọn cài trên thẻ .... tự động intalls luôn nhưng đến gần cuối thì unable to intall rồi văng ra .. nói chung là ko xài dc ^^

pnt345

Anh Kojiro cho e hỏi xíu, e không ranh về những phần mềm cho lắm,chỉ biết down về và install vào máy thôi. A có thể nói sơ về nguyên lý cách làm một phần mềm ứng dụng không. Thanks nhiu

Kojiro

Super V.I.P
Anh Kojiro cho e hỏi xíu, e không ranh về những phần mềm cho lắm,chỉ biết down về và install vào máy thôi. A có thể nói sơ về nguyên lý cách làm một phần mềm ứng dụng không. Thanks nhiu

Cách làm 1 PM thì cần có kiến thức lập trình, KJR thì ko biết lập trình :)

Trong 4rum của Nokia có hướng dẫn, bạn có thể lên google để search tham khảo.