• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ForecaWeather_v_2_0_0_Phần mềm dự báo thời tiết rất chi tiết @

Chienkon88

ForecaWeather_v_2_0_0_VH_By_SymPViet ( 26.05.10 )

Tính năng:

Thời tiết hiện tại

Dự báo chi tiết trong vòng 6 giờ

Dự báo trong 10 ngày.

Radar thời tiết

Bản đồ nhiệt độ

Bản đồ lượng mưa

Biểu tượng bản đồ

Bản đồ của gió

Hình ảnh vệ tinh

Link Download :

ForecaWeather_v2.0_VH_By_SymPViet

Mọi người cài vào xong mà vẫn bị 1 vài từ TA thì vào resource / app đổi tên tệp ForecaWeather_2000E028.r01 => .rsc nha @

Thanks mọi người đã ủng hộ !

Good Luck !

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

sao không edit file ngôn ngữ lại rùi đóng gói mà bắt mọi người tự làm vậy ?>:)

Chienkon88

sao không edit file ngôn ngữ lại rùi đóng gói mà bắt mọi người tự làm vậy ?>:)

Khổ em không biết làm , bác hướng dẫn em đi

Thì em edit rồi mà bác , có bắt mọi người làm gì đâu , có điều nó là đuôi .r01 nên có khoảng 2 hoặc 3 từ là EN -> đổi thành rsc thì Vh hoàn toàn

Good Luck !

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

Khổ em không biết làm , bác hướng dẫn em đi :D

Good Luck !

việt hóa xong dùng x-plore đổi tên file lại thành rsc hoặc r96 ( nếu để r01 máy mà dùng tiếng việt nó sẽ hiển tiếng anh các từ vd như .opption ,back...nếu máy dùng tiếng anh nó lại sẽ hiển thị tiếng việt vd như . tùy chọn , trở lại ...>:) ) rùi dùng siscontents update .ở phần ngôn ngữ vô đó xóa hết các ngôn ngữ ko cần thiết đi thì khi cài đặt pm các bạn không phải chọn lựa ngôn ngữ nữa

Chienkon88

việt hóa xong dùng x-plore đổi tên file lại thành rsc hoặc r96 rùi dùng siscontents update .ở phần ngôn ngữ vô đó xóa hết các ngôn ngữ ko cần thiết đi thì khi cài đặt pm các bạn không phải chọn nữa

Cái đó thì em biết rồi bác à , đổi luôn và ngay trước khi dịch cơ , nhưng có điều nó là đuôi .r01 nên có khoảng 2 hoặc 3 từ là EN -> đổi thành rsc thì Vh hoàn toàn :D

Em cũng đã xóa tất cả ngôn ngữ thừa rồi đó , bác không để ý là file EN của em nó hơn 1,6 mb , là sao mà up tập tin đính kèm được , em xóa hết còn hơn 500kb thì mới up được chứ

Good Luck !

việt hóa xong dùng x-plore đổi tên file lại thành rsc hoặc r96 rùi dùng siscontents update .ở phần ngôn ngữ vô đó xóa hết các ngôn ngữ ko cần thiết đi thì khi cài đặt pm các bạn không phải chọn lựa ngôn ngữ nữa

Dùng SisWare là chuẩn nhất. hehe

Đây là hình khi cài đặt Thiện dùng bằng SisWare

Hỗ trợ Unicode sợ chưa>:)

kienvp

Cái đó thì biết rồi bác à , đổi luôn và ngay trước khi dịch cơ , nhưng có điều nó là đuôi .r01 nên có khoảng 2 hoặc 3 từ là EN -> đổi thành rsc thì Vh hoàn toàn :D

Em cũng đã xóa tất cả ngôn ngữ thừa rồi đó , bác không để ý là file EN của em nó hơn 1,6 mb , là sao mà up tập tin đính kèm được , em xóa hết còn hơn 500kb thì mới up được chứ

Good Luck !

mình có để ý file của cậu nặng bao nhiêu đâu . tại thấy hồi trước mọi người hay kêu nên mới nói thui .

Chienkon88

mình có để ý file của cậu nặng bao nhiêu đâu . tại thấy hồi trước mọi người hay kêu nên mới nói thui .

Không ý em nói là file gốc của nó ý hơn 1,6mb còn khi xóa đi =500kb thôi :D

Bác hiểu ý em chưa , ai nói gì bác đâu mà :p

Good Luck !

vutaikt

các bác cho em hỏi bạn 2.0. này với
em tải bản 2.0 việt hóa này về cài OK nhưng khi kíck vào chương trình thì nó báo phải cài thêm cái impro.sisx gì đó em download về và cài impro.sisx
Xong chạy lại ForecaWeather_v2.0 VH thì icon nó không nhúc nhích gì cứ trơ ra...
em cài đầy đủ cấc bộ python và khi xóa ForecaWeather_v2.0 đi cài ba?n 1.44 thì lại chạy đc ai biết giúp em đc ko
em dùng 5800XM hack CFW