• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ForecaWeather_v_2_0_0_VH_By_SymPViet_Phần mềm dự báo thời tiết

Chienkon88

ForecaWeather_v_2_0_0_VH_By_SymPViet ( 26.05.10 )

Tính năng:

Thời tiết hiện tại

Dự báo chi tiết trong vòng 6 giờ

Dự báo trong 10 ngày.

Radar thời tiết

Bản đồ nhiệt độ

Bản đồ lượng mưa

Biểu tượng bản đồ

Bản đồ của gió

Hình ảnh vệ tinh

Link Download :

ForecaWeather_v2.0_VH_By_SymPViet

Mọi người cài vào xong mà vẫn bị 1 vài từ TA thì vào resource / app đổi tên tệp ForecaWeather_2000E028.r01 => .rsc nha @

Thanks mọi người đã ủng hộ !

Good Luck !

Chỉnh sửa cuối:

Chienkon88

Pm này co kần gprs khong chiencoi.nếu mà cần gp thì phức tạp lắm :D

Trời ơi !

Tra dự báo thời tiết mà lại không kết nối mạng thì xem thời tiết = niềm tin hả cưng :D :p :))

Chỉ 1 lần kết nối thành công = 10 ngày xem cưng à :D

Good Luck !

Chỉnh sửa cuối:

Chienkon88

thế thì chiụ rồi cưng à.xem thời sự có mấy e dự báo cho hoành tráng :p

Điều đó tùy thuộc hành động của bạn , chỉ thuộc vào bạn mà thôi =)) :D :))

Đây chỉ là cho bạn thêm 1 sự lựa chọn để xem thời tiết thui mà :D

Good Luck !

Chienkon88

Đây là phiên bản đã có từ khá lâu , Chienkon88 Việt hóa lại cho anh em dùng thôi mà !

Bản 2.0 này mới ra hôm qua mà anh , nếu có lâu rồi thì em cũng chẳng làm làm gì :-??

Kojiro ( 27 / 5 / 2010 ) nói:
Anh em nào làm PM này đi: ForecaWeather v2.0.0 :D Dựa vào bản cũ mà làm cho nhanh, 1.44

Sáng nay anh Kojiro mới nói mà

Good Luck !

Chỉnh sửa cuối:

giangvungtau

nếu chiencoi nói tra 1 lần biết 10 ngày chắc mình tiêu lun,thời tiết thay đổi thất thường mà hehe.tốt nhất nên kiểm tra 1 ngày 1 lần là biết ngay.

hth2813

cái này không có nhiều thay đổi so với bản 1.4, căn bản bản cũ đã quá đủ cho một phần mềm dự báo thời tiết rồi

bb8868

Phiên bản này khi cài lên con E 63 nó hỏi chọn ngôn ngữ thì nên chọn ngôn ngữ nào . Tôi chọn ngôn ngữ tiếng Anh thì vẫn là tiếng Anh không có tiếng Việt , đã thay đổi r01 ==> rsc vẫn vậy . Bạn chỉ giúp tôi nhé. Cám ơn nhiều !!!

Chienkon88

Phiên bản này khi cài lên con E 63 nó hỏi chọn ngôn ngữ thì nên chọn ngôn ngữ nào . Tôi chọn ngôn ngữ tiếng Anh thì vẫn là tiếng Anh không có tiếng Việt , đã thay đổi r01 ==> rsc vẫn vậy . Bạn chỉ giúp tôi nhé. Cám ơn nhiều !!!

Anh chọn ngôn ngữ TA => tích vào ô English và bỏ tích ở các ô # => tiếng Việt mà :D

Ai có e63 test dùm mình với :O

Good Luck !

bb8868

Anh chọn ngôn ngữ TA => tích vào ô English và bỏ tích ở các ô # => tiếng Việt mà :D

Ai có e63 test dùm mình với :O

Good Luck !

Tôi đã làm đúng như bạn nói không được mà, chỉ tích vào ô TA còn lại bỏ hết vẫn không được . Bạn xem lại dùm nhé !!!Nếu không ngại thì bạn có thể up trực tiếp file bạn đã Vh lên tôi sẽ xem lại vậy vì không có nhiều thời gian để VH nên Test file của bạn vậy

Chienkon88

Tôi đã làm đúng như bạn nói không được mà, chỉ tích vào ô TA còn lại bỏ hết vẫn không được . Bạn xem lại dùm nhé !!!Nếu không ngại thì bạn có thể up trực tiếp file bạn đã Vh lên tôi sẽ xem lại vậy vì không có nhiều thời gian để VH nên Test file của bạn vậy

Vâng , anh down lại xem sao @

Sorry anh vì lỗi kỹ thuật :D

Good Luck !

Chỉnh sửa cuối:

bb8868

Vâng , anh down lại xem sao @

Sorry anh vì lỗi kỹ thuật :D

Good Luck !

Đã test lại bản mà bạn up trực tiếp thì có TV còn bản up qua link trung gian thì không ra TV được . Bạn hãy sửa lại cho anh em nhé . Thank !!!

Chienkon88

Đã test lại bản mà bạn up trực tiếp thì có TV còn bản up qua link trung gian thì không ra TV được . Bạn hãy sửa lại cho anh em nhé . Thank !!!

Em vừa kiểm tra xong , 2 link đều có TV mà :D

Good Luck !

anhchanbonmat

khi mình cài trên N73 thì mình tích chọn hết luôn không chừa ngôn ngữ nào .nên hiện tiếng việt đầy đủ không như bạn nói bạn có thể làm thử theo cách này.kể cả 2 link