• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW C6 Tiếng Việt Trên 5530

TungBach

định up chung nhưng thấy bên kia khó tìm quá nên up sang đây cho anh em 5530 dễ tìm ;;);;)
Update............ đã fix lỗi rồi nhé:D
xin lỗi vì bất tiện này. bản này em cook thêm tăng tốc CPU và memchek (đền) các bạn :D:D

Các bạn dow file Này rồi copy đè vào bộ file của PNTH ai chưa có file của PNTH thì dow ở đây

Chỉnh sửa cuối:

thanhvong

Bạn ơi cho mình xin gói ngôn ngữ tiếng việt để mình tự cook vào rom được ko.cảm ơn bạn nhiều

duong8488

Mình muốn 5233 cũng được thế này... bạn chắc chắn sẽ giúp mình đúng ko ^^

thanhvong

bạn ơi cho mình hỏi,mình dùng ROFS2 Language Tool by Gonizah v1.8.9 để tách lấy ngon ngữ tiếng việt trong FW gốc của C6 ra nhưng khi cook vào room của PNHT thì không được.bạn hữong dẫn mình với ạ.cảm ơn bạn nhiều

TungBach

bạn ơi cho mình hỏi,mình dùng ROFS2 Language Tool by Gonizah v1.8.9 để tách lấy ngon ngữ tiếng việt trong FW gốc của C6 ra nhưng khi cook vào room của PNHT thì không được.bạn hữong dẫn mình với ạ.cảm ơn bạn nhiều

bạn xem ở bài này xem sao?

Asutaka

bản này của pro có bị lỗi luk khoá màn hình, mà đèn 3 phím xanh trắng đỏ vẫn còn sáng ko?

ngtanphong

bản này của pro có bị lỗi luk khoá màn hình, mà đèn 3 phím xanh trắng đỏ vẫn còn sáng ko?
đúng òy, tự nhiên khóa màn hình mà 3 phim đó vẩn sáng, khoảng 3,4s sau mới tắt... với lại không có chỉnh thời gian khóa màn hình

0908727527

đúng òy, tự nhiên khóa màn hình mà 3 phim đó vẩn sáng, khoảng 3,4s sau mới tắt... với lại không có chỉnh thời gian khóa màn hình

Chắc do file FW bị lỗi, 1 phần cũng do mới phát hành nên cũng còn lỗi phát sinh

ngtanphong

uhm, thông cảm vì FW mới, mà sài FW này thích quá, thấy hơn mấy cái FW trước...

Asutaka

khi cài thêm soft zo thì cái wipe to unlock tự nhiện ko thấy đâu nữa.

TungBach

Lỗi này hiền giờ vẫn chưa khắc phục đc bạn ak, 58k cũng thế ak, đợi 1,2 hum nữa bên PNHT fix lỗi rùi mình sẽ up sau , các bạn cố gắng kìm hãm nghe,hihi ..
@: bạn nào flash rùi chụp hộ mình mấy cái hình với.5530 của mình con em nó cầm đi khoe rồi, kô chụp đc hình.:(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

nguyenmt

cái này cứ xoay ngang home screen rồi mở khóa theo kiểu trượt vài lần là bị đơ đơ
camera ko tốt lắm, chỉ bằng 2/3 so với FW gốc
à mà add thêm widget do mình cài vào kiểu gì thế các bạn, mình cài mấy cái widget rồi mà ko cho ra home screen đc

kyshita

Cho mình hỏi là vẫn phải load bộ fw gốc trên navfirmi về rồi chép đè chứ ?

Cái của mình code là 0578169 còn cái này là 0573223 thì làm thế nào vậy bạn :(