• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới cho 6120c 7.01 và 7.02

leetran72

FW mới cho 6120c 7.02, 7.10 và 7.20

em kiếm đc 2 bản fw mới cho con 6120c (rm-243) la ban 7.10 và ban 7.02. Riêng bản 7.10 thì có tiếng việt còn bản 7.02 em chưa test nên chưa có kết luận chi cả. bản 7.10 là bản của APAC (39.0), bản 7.02 của EMEA(35.0)

Kinh nghiệm: Các bác up fw bản 7.10 về, dùng khoảng 3, 4 ngày rồi 4mat lại máy (Dùng *#7370# hoặc 4 ngón cũng đc) Sau rồi hack dùng lại, máy chạy nhanh 1 cách khủng khiếp luôn! Hơn hẳn bản 6.01
Các bác còn quên 1 điều quan trọng! Chưa thank em kìa!
Đã vui trở lại, đã sửa bài! :D:D:D
(Đã có lick mediafire cho ban 7.10 APAC)

(*) Update FW 7.20 CareDP 37.0 EMEA:(Lưu ý fw 7.20 chưa có tiếng Việt nhưng dung lượng chỉ có 55Mb so với 77Mb của bản 7.10)

Do lick 4shared và mega đã ra đi nên em up lại bằng rapid cho các bác để các bác tiện đường down lại :|

6120c-243-7.20-37.0-EMEA link 1

6120c-243-7.20-37.0-EMEA link 2

Chỉnh sửa cuối:

kp_enter

chà, hok thấy ai thank cái nhỉ. bất lịch sự quá!

bản 7.02 thì mình đã up khá lâu rồi. Ko có tiếng Việt!
còn bản 7.01 thì bạn xem lại thông tin hộ nhé :-? Có nhầm với bản 6.01 ko vậy :-??
P/s: để down về test xem :)

Chỉnh sửa cuối:

leetran72

bản 7.02 thì mình đã up khá lâu rồi. Ko có tiếng Việt!
còn bản 7.01 thì bạn xem lại thông tin hộ nhé :-? Có nhầm với bản 6.01 ko vậy :-??
P/s: để down về test xem :)

đây là bản 7.10 bạn à. bạn ko đọc thấy chữ 39 ấy à? bản 7.02 mới là 35 thôi. cái này dung lượng cũng nặng hơn

habaolinh

Super V.I.P
Vấn đề là chủ thớt đang bị die con 6120 =)), nên không có tâm chí edit lại tiêu đề, thôi thì chờmod nào sửa lại vậy.=))=))=))

kp_enter

Vấn đề là chủ thớt đang bị die con 6120 =)), nên không có tâm chí edit lại tiêu đề, thôi thì chờmod nào sửa lại vậy.=))=))=))

ác... cười trên sự đau khổ của chủ thớt :|
mà minh up bao nhiêu lần có sao đâu nhỉ. Có đúng 1 lần down con N73 bị die... kết quả là đc đổi main mới khi sắp hết bảo hành >:)

Thông báo các bác là máy em lại ngon trở lại rồi. Hóa ra em mở pin rồi lặp lại, mở lên và ấn *0000#. Ôi! Đừng hỏi tại sao! Ngôn ngữ tiếng Việt, v 7.10. Mới quá đi thôi

up bằng JAF toàn bị lỗi đó. Up xong đến lúc reboot cứ báo please wait... Yes or No... :| cứ tháo pin ra lắp vào là ngon :))

Chỉnh sửa cuối:

leetran72

Thông báo các bác là máy em lại ngon trở lại rồi. Hóa ra em mở pin rồi lặp lại, mở lên và ấn *0000#. Ôi! Đừng hỏi tại sao! Ngôn ngữ tiếng Việt, v 7.10. Mới quá đi thôi

habaolinh

Super V.I.P

Thế là do khi up bạn nhấn vào Dead USB nên khi flash máy mới báo như thế.

lampard08

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách up fw cho con 6120c với v7.10 được không. Mình nghiên cứu mấy bài ở trên rồi nhưng chưa rõ lắm. Mình cũng xài 6120c giống bạn nè

khanh1906

không biết bản này có khác gì bản trước không nhỉ? Nó có thêm cái ji không hay chỉ là nâng cấp bình thường? Liệu máy có chạy nhanh hơn trước khi up không?

leetran72

không biết bản này có khác gì bản trước không nhỉ? Nó có thêm cái ji không hay chỉ là nâng cấp bình thường? Liệu máy có chạy nhanh hơn trước khi up không?

Có thêm cái My nokia và thêm 1 cái theme cũng khá là đẹp. Còn về tốc độ thì có chậm hơn chút xíu do dung lượng bản ROM hơi nặng. Thân!

leetran72

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách up fw cho con 6120c với v7.10 được không. Mình nghiên cứu mấy bài ở trên rồi nhưng chưa rõ lắm. Mình cũng xài 6120c giống bạn nè

Bạn hãy tham khảo, làm đúng y xì như hưỡng dẫn ở đây Nếu đến khi up xong mà màn hình máy bạn bị trắng xóa ra thì khoan đã hoảng, tháo pin ra, lắp lại rồi khới động xem có đc ko, nếu ko đc thì hãy hoảng nha>:). Chúc may mắn

denhatbuon

Thank bạn nhiều nhưng bạn có thể up lên mediafire được không ? Link này tải rất chậm, trong khi tải còn hay bị die nữa ! Thank bạn !

leetran72

Thank bạn nhiều nhưng bạn có thể up lên mediafire được không ? Link này tải rất chậm, trong khi tải còn hay bị die nữa ! Thank bạn !

Trời ơi ko nhờ sớm, mình del hết mấy bản ROM rồi, giờ mà lên tải lại rồi up lên mediafire cho bạn thì chắc mình thành con lừa mất :(
Chắc là bạn phải nhờ bạn nào đấy download rồi ấy

hoa2ngminh

em kiếm đc 2 bản fw mới cho con 6120c (rm-243) la ban 7.10 và ban 7.02. Riêng bản 7.10 thì có tiếng việt còn bản 7.02 em chưa test nên chưa có kết luận chi cả. bản 7.10 là bản của APAC (39.0), bản 7.02 của EMEA(35.0)
Đây là link cho các bác download nha! Cứ chọn thoải mái:
6120c Rm 243 Caredp 39.0 APAC SW V7.10
Firmware 6120c RM-243 V7.02
Kinh nghiệm: Các bác up fw bản 7.10 về, dùng khoảng 3, 4 ngày rồi 4mat lại máy (Dùng *#7370# hoặc 4 ngón cũng đc) Sau rồi hack dùng lại, máy chạy nhanh 1 cách khủng khiếp luôn! Hơn hẳn bản 6.01
Các bác còn quên 1 điều quan trọng! Chưa thank em kìa!
Đã vui trở lại, đã sửa bài! :D:D:D

thank bác! em up roi nhưng còn vụ hack để sài thêm 2,3 bữa nữa làm theo bác nói xem có nhanh hơn ko đã dù sao cũng thank bác lần nữa. em up bản bản 7.10

leetran72

thank bác! em up roi nhưng còn vụ hack để sài thêm 2,3 bữa nữa làm theo bác nói xem có nhanh hơn ko đã dù sao cũng thank bác lần nữa. em up bản bản 7.10

Lựa chọn sáng suốt. 7.02 ko có tiếng Việt

phuong_s2

em dùng 7.10 thấy cũng ổn. Nhưng chẳng thấy hơn bản cũ cái gì cả ngoài có them cái my noia. Ai bit còn có cái gì khác nói cho em với