• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW RM-588_21.9.105 - 5230 ngôn ngữ Anh Việt.

wtpwt

Hỗ trợ tiếng Việt đầy đủ. Xóa hẳn tiếng Tàu, do mới biết làm nên chỉ biết đến thế. Và nhu cầu mình chỉ cần tiếng Anh - Việt. Nhưng do táy máy up lên FW mới không down được đành táy máy. Font chữ đẹp rõ những hơi to. Cái này đổi dễ. \-/ :)| đang tìm font phù hợp.)

http://www.mediafire.com/?goe1oxzlx2e6xbk

Vẫn hack được bằng Photon. Down Rofs3 về và đổi tên giống như FW gốc khi Flash
Photon bên này.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...n-định-nhất-dành-cho-5800-5530-523x-X6/page18

tlh_na88

bạn cho hỏi : sau khi thay đổi gói ngôn ngữ và những thay đổi như hack phone thì bạn có thể update được việt map hay la update từ điển cho tiếng việt hay không

friendinyourway

t vừa up fw lên 21.6.005 bản c6 21.1.042, không biết có xuống đc photon không,làm như nào, chỉ rõ hộ dùm, thank

friendinyourway

tức là download file nokia photon về, đổi tên cho giống phiên bản là được hả, ở hướng dẫn nói cái này cho fw 21.0004 mà

wtpwt

Mình cài Vietmap, từ điển VHdict, từ điển phát âm... và rất nhiều và đều cài được.

Ừh m. Bạn down Rofs 2 ở trên, chép đè vào FW gốc đặt ở: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
Bạn down Rofs 3 và file kèm General_Blank.uda.fpsx (Ở trong file .rar chứa Rofs 3) ở Topic photon. Đổi tên Rofs3 giống Rofs 3 FW gốc ở C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 rồi Flash là OK.

friendinyourway

Mình cài Vietmap, từ điển VHdict, từ điển phát âm... và rất nhiều và đều cài được.

Ừh m. Bạn down Rofs 2 ở trên, chép đè vào FW gốc đặt ở: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
Bạn down Rofs 3 và file kèm General_Blank.uda.fpsx (Ở trong file .rar chứa Rofs 3) ở Topic photon. Đổi tên Rofs3 giống Rofs 3 FW gốc ở C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 rồi Flash là OK.
nhưng mình ở trong fw gốc ko thấy rofs 3 đâu (nhưng vẫn flash bình thường), chỉ có rofs 2 thôi, vd như cái photon tên là: RM-588_21.0.004_C01_prd.rofs3.fpsx thì đổi thế nào?? đổi tên xong là cứ thế copy vào luôn chứ không phải là chép đè đúng không vì tròng fw gốc không có rofs3 mà

Chỉnh sửa cuối:

nnt210583

Đã JAF xong. cảm ơn bạn. mình test rồi sẽ cho ý kiến sau
Mấy bản mod C6 mình dùng thấy lỗi tùn lum nên giờ chuyển sang dùng Photon xem sao

nnt210583

Lỗi tùm lum à. thỉnh thoảng lại đơ máy các bác ạ. em hack theo Photon mà bác chỉ dẫn

nnt210583

Ah. Trước e down bản 9 HS, nhung giờ e down bản 8 HS flash xong rồi, chạy cũng khá tốt. Nhưng chưa tìm ra cách khắc phục quét nhạc ở ổ nào. Chuyển sang dùng imelo chạy thấy ngon.

friendinyourway

Lỗi tùm lum à. thỉnh thoảng lại đơ máy các bác ạ. em hack theo Photon mà bác chỉ dẫn

công nhận, mấy bản c6 làm chạy theo thị trường, lỗi nhiều lắm, không ổn định bằng photon này, tính đi tính lại đây vẫn là tốt nhất
/// Góp ý cho fw này, font không đc chuẩn ở nhiều chỗ, chắc tại font to quá fix lại thì hoàn hảo

nnt210583

pin cũng được 2 ngày. không quay lại c6 được đâu bác à. e thử rồi. nhưng đổi font khác đẹp hơn

friendinyourway

pin cũng được 2 ngày. không quay lại c6 được đâu bác à. e thử rồi. nhưng đổi font khác đẹp hơn

uhm, cũng được gần 2 ngày, bình thường m dùng chỉ đc 1 ngày thôi, mà không hiểu chủ topic đi đâu rồi không thấy ghé qua nhỉ